Các Bác Các Chú Giúp Cháu Cháu Đang Có Ý Định Làm 1 Mô Hình Chó Cỏ Để Thịt

vjpgb2

Lữ khách
Năm Nay Cháu 17 Nhưng mà Những ham muốn về chăn nuôi Lên Cháu Muốn Các Bác Các Chú Cho Cháu biết Kinh Nghiệm Về Nuôi Chó Cỏ Mô Hình Truồng Chại như Thế Nào Và Cho Cháu Xin Cái Địa Chỉ Để Mua Giống Chó Cỏ Tại Miền Bắc Các Bác Các Chú Nhá Cháu Cảm Mơn Mọi Người Nhìu Nhìu Vốn Đầu Tư Chắc Tầm 100 Triệu tks 4rum

T

tranvankhanhbmt

Guest
mình đã từng nuôi cho rồi. hồi đó các chú ấy chết quá nửa do mình không có kinh nghiệm. mình vẫn có ý định nuôi chó nhưng tren diễn đàn ko mấy ai ủng hộ nuôi chó thịt vì chó khôn và gần gũi với con nguời nên thấy thế nào ấy.
Nếu bạn nuôi bạn cần làm chuồng riêng mỗi ô 1m2 . xây mặt sauvà mặt vách ngăn mặt trên và mặt trước hàn cửa và luới sắt .nền chuồng bằng bê tông dốc về phía cửa truoc lắp đặt đùong ống nuớc thải ngầm thu về bể bioga, ( hoặc bạn làm bậc cấp cảo ở sau ) để cho năm trên sẽ khô ráo.
thức an ban nên nấu cháo gạo vờ các loại cá, thịt, phế phẩm là mổ .......
chúc bạn thành công.

iceman

Có kinh nghiệm
nuôi gà, heo, bò đi bạn. Đừng nuôi chó thịt tội nó lắm bạn ơi...Chó là người bạn trung thành nhất của con người...

xnklvp

Lữ khách
Mô hình này mình đã từng nghĩ qua.Nhưng ko khả thi lắm .
Bây giờ cầm 100 triệu đi buôn bán đi bạn ơi !@ Đừng chăn nuôi @

dã man quá hix

không biết mình đưa lên ý kiến này bạn có suy nghĩ lại không bạn là người gì mà dã man quá vậy loài chó là loài thông minh có ý thức như con người mình từng nhớ là lúc trước nhà mình có bán chó duy nhất 1 lần lúc đó hình như nó có linh cảm nên nó cong duôi nằm bò cặp mắt như muốn khóc lúc chở đi rùi nó nhìn về chằm chằm mình thấy như vậy nên không bao giờ mình không bao giờ bán nữa nuôi đến khi già chết thui ah với lại bạn thấy giá thịt chó như vậy mà có ai giàu nhờ nuôi chó đâu bạn, bạn nên suy nghĩ lại tội lắm thân mến

phuong_nong_dan

Thành viên mới
nuôi gà, heo, bò đi bạn. Đừng nuôi chó thịt tội nó lắm bạn ơi...Chó là người bạn trung thành nhất của con người...
nó còn trung thành hơn con người nữa đó bác, khi bác giàu thì nó bên bác, khi bác nghèo khó thì nó cũng không xa rời bác.........nhưng con người thì đôi khi lại khác..........

L

lacdaivuong12307

Guest
buon cuoi

nuoi con j chang the chang le giet 1 con heo thi ko fai la giet ak

iceman

Có kinh nghiệm
nuoi con j chang the chang le giet 1 con heo thi ko fai la giet ak
Trước khi học cách bình luận có ý nghĩa thì bạn tốt nhất là nên học cách viết tiếng Việt. Cách viết của bạn nếu tui đoán không lầm là của mấy bạn choai choai bây giờ: viết không dấu, không chấm phẩy, viết tắt theo ngôn ngữ không hiểu nổi. Nhìn cách viết rất phản cảm và rất "buồn cười" giống như tiêu đề bình luận của bạn...

Last edited:
K

koolbinls

Guest
Giải pháp đấy. chống chộm chó

bác nào bảo không nuôi chó thịt được.thế mấy quán nhậu ý các bác ngồi bao h chưa :lol:? nuôi chó thịt thứ nhất là cung cấp thực phẩm. thứ 2 là chẳng lẽ cấm thịt chó như cấm thuốc phiện, ma túy ak, không cấm nổi nạn chộm chó gây hậu quả nghiêm trọng...y tốt nhất là nguồn cung cấp là chó thịt, sẽ hạn chế việc nhà các bác lâu lâu mất 1 cún như người trong nhà:angry:..đúng không. mô hình này nhiều người làm từ rất lâu rồi.

--------

các bác nói quá lắm, chắc đã nhậu thịt chó rồi chứ ... nuôi chó theo kiểu công nghiệp thì nó không khác con lợn là mấy đâu. các quán nhậu thịt chó ngày càng nhiều, nhu cầu ngày càng cao.. mà lượng thịt chó cung cấp lấy ở đâu ra, đó là bọn chộm chó, mà chộm chó đã gây ra bao nhiêu vụ án chết người, vào tù...chưa kể đến gia chủ mất chú cún như các bác nói ý sẽ ntn. nếu không nuôi chó thịt thì nguồn thịt ở các quán nhậu lấy ở đâu ra lại chộm chó, liệu các bác có ra lệnh cấm ăn thịt chó được không. bác nào đã chót ăn thịt lợn thì đừng nên ăn nữa vì con lợn nuôi kiểng nó khôn gần như con chó đấy.thử nuôi đi

Last edited:

connhen

Nhanong.Com
Nuôi chó thịt cung cấp cho thị trường thì mấy thằng bắt trộm chó sẽ không có đường sống. Thế là mấy con chó "thân yêu" của cá bác sẽ được yên ổn mà cống hiến lòng trung thành cho các bác.

Người ta có lòng tốt thế mà còn chê ỏng chê eo.

Còn nữa, đừng có tưởng chỉ có con chó của các bác là trung thành nhé, bác thử mang một con heo hay con bò về nhà nuôi như các bác nuôi chó xem, nó còn trung thành hơn mấy con chó ăn không ngồi rồi của các bác đấy. Và chỉ khi nào các bác ăn chay thì hãy mạnh mồm lên án những người ăn thịt chó nhé, sướng quá hóa vớ vẩn.