Các Bác Các Chú Giúp Cháu Cháu Đang Có Ý Định Làm 1 Mô Hình Chó Cỏ Để Thịt

• Thread starter vjpgb2
  • Ngày gửi
Năm Nay Cháu 17 Nhưng mà Những ham muốn về chăn nuôi Lên Cháu Muốn Các Bác Các Chú Cho Cháu biết Kinh Nghiệm Về Nuôi Chó Cỏ Mô Hình Truồng Chại như Thế Nào Và Cho Cháu Xin Cái Địa Chỉ Để Mua Giống Chó Cỏ Tại Miền Bắc Các Bác Các Chú Nhá Cháu Cảm Mơn Mọi Người Nhìu Nhìu Vốn Đầu Tư Chắc Tầm 100 Triệu tks 4rum

có chém gió không đó.17 tuổi mà có 100 triệu làm ăn rồi hay zậy?

mình đã từng nuôi cho rồi. hồi đó các chú ấy chết quá nửa do mình không có kinh nghiệm. mình vẫn có ý định nuôi chó nhưng tren diễn đàn ko mấy ai ủng hộ nuôi chó thịt vì chó khôn và gần gũi với con nguời nên thấy thế nào ấy.
Nếu bạn nuôi bạn cần làm chuồng riêng mỗi ô 1m2 . xây mặt sauvà mặt vách ngăn mặt trên và mặt trước hàn cửa và luới sắt .nền chuồng bằng bê tông dốc về phía cửa truoc lắp đặt đùong ống nuớc thải ngầm thu về bể bioga, ( hoặc bạn làm bậc cấp cảo ở sau ) để cho năm trên sẽ khô ráo.
thức an ban nên nấu cháo gạo vờ các loại cá, thịt, phế phẩm là mổ .......
chúc bạn thành công.

nuôi gà, heo, bò đi bạn. Đừng nuôi chó thịt tội nó lắm bạn ơi...Chó là người bạn trung thành nhất của con người...

Mô hình này mình đã từng nghĩ qua.Nhưng ko khả thi lắm .
Bây giờ cầm 100 triệu đi buôn bán đi bạn ơi !@ Đừng chăn nuôi @

dã man quá hix

không biết mình đưa lên ý kiến này bạn có suy nghĩ lại không bạn là người gì mà dã man quá vậy loài chó là loài thông minh có ý thức như con người mình từng nhớ là lúc trước nhà mình có bán chó duy nhất 1 lần lúc đó hình như nó có linh cảm nên nó cong duôi nằm bò cặp mắt như muốn khóc lúc chở đi rùi nó nhìn về chằm chằm mình thấy như vậy nên không bao giờ mình không bao giờ bán nữa nuôi đến khi già chết thui ah với lại bạn thấy giá thịt chó như vậy mà có ai giàu nhờ nuôi chó đâu bạn, bạn nên suy nghĩ lại tội lắm thân mến

nuôi gà, heo, bò đi bạn. Đừng nuôi chó thịt tội nó lắm bạn ơi...Chó là người bạn trung thành nhất của con người...

nó còn trung thành hơn con người nữa đó bác, khi bác giàu thì nó bên bác, khi bác nghèo khó thì nó cũng không xa rời bác.........nhưng con người thì đôi khi lại khác..........

buon cuoi

nuoi con j chang the chang le giet 1 con heo thi ko fai la giet ak

nuoi con j chang the chang le giet 1 con heo thi ko fai la giet ak
Trước khi học cách bình luận có ý nghĩa thì bạn tốt nhất là nên học cách viết tiếng Việt. Cách viết của bạn nếu tui đoán không lầm là của mấy bạn choai choai bây giờ: viết không dấu, không chấm phẩy, viết tắt theo ngôn ngữ không hiểu nổi. Nhìn cách viết rất phản cảm và rất "buồn cười" giống như tiêu đề bình luận của bạn...

Last edited by a moderator:
Giải pháp đấy. chống chộm chó

bác nào bảo không nuôi chó thịt được.thế mấy quán nhậu ý các bác ngồi bao h chưa :lol:? nuôi chó thịt thứ nhất là cung cấp thực phẩm. thứ 2 là chẳng lẽ cấm thịt chó như cấm thuốc phiện, ma túy ak, không cấm nổi nạn chộm chó gây hậu quả nghiêm trọng...y tốt nhất là nguồn cung cấp là chó thịt, sẽ hạn chế việc nhà các bác lâu lâu mất 1 cún như người trong nhà:angry:..đúng không. mô hình này nhiều người làm từ rất lâu rồi.

--------

các bác nói quá lắm, chắc đã nhậu thịt chó rồi chứ ... nuôi chó theo kiểu công nghiệp thì nó không khác con lợn là mấy đâu. các quán nhậu thịt chó ngày càng nhiều, nhu cầu ngày càng cao.. mà lượng thịt chó cung cấp lấy ở đâu ra, đó là bọn chộm chó, mà chộm chó đã gây ra bao nhiêu vụ án chết người, vào tù...chưa kể đến gia chủ mất chú cún như các bác nói ý sẽ ntn. nếu không nuôi chó thịt thì nguồn thịt ở các quán nhậu lấy ở đâu ra lại chộm chó, liệu các bác có ra lệnh cấm ăn thịt chó được không. bác nào đã chót ăn thịt lợn thì đừng nên ăn nữa vì con lợn nuôi kiểng nó khôn gần như con chó đấy.thử nuôi đi

Last edited:
Nuôi chó thịt cung cấp cho thị trường thì mấy thằng bắt trộm chó sẽ không có đường sống. Thế là mấy con chó "thân yêu" của cá bác sẽ được yên ổn mà cống hiến lòng trung thành cho các bác.

Người ta có lòng tốt thế mà còn chê ỏng chê eo.

Còn nữa, đừng có tưởng chỉ có con chó của các bác là trung thành nhé, bác thử mang một con heo hay con bò về nhà nuôi như các bác nuôi chó xem, nó còn trung thành hơn mấy con chó ăn không ngồi rồi của các bác đấy. Và chỉ khi nào các bác ăn chay thì hãy mạnh mồm lên án những người ăn thịt chó nhé, sướng quá hóa vớ vẩn.

Người Ấn độ không ăn Bò, Trâu.
Người Pháp thì ăn thịt Ngựa như điên.
Bởi thế, Canada là nước Láng Giềng chung vách
với Mỹ thì mua Ngựa Mỹ về ăn.
*
Mỹ là nước sát sinh nhất thế giới, giết người
nhiều nhất, ăn thịt nhiều nhất, nhưng lại ra
vẻ nhân đạo, cấm ăn Chó và Mèo. Thể thao thì
có đấm bốc, võ tự do, nhưng lại cấm chọi gà.
*
Vì thế, ai ăn chó thì ăn, ai ăn heo thì ăn,
cũng là ăn thịt cả. Nếu lên án ăn chó, thì
ta trước hết phải ăn chay đã. Đừng có như Mỹ,
ăn Heo, Gà, Bò hàng triệu con hàng ngày, mà
lại cấm ăn Chó, Mèo. Thực tế, những Chó Mèo
chủ không nuôi nữa, thì trả tiền cho các công
ty do nhà nước đỡ đầu, để giết ngấm giết ngầm
đi. Chính chủ chúng cũng biết, nhưng nhắm mắt
làm ngơ, để lừa dối lòng mình, để ngủ cho ngon.
*
Tôi không phản đối nuôi chó thịt, nhưng tôi
nghĩ nuôi Heo có lợi hơn, vì nó chóng lớn và
tốn ít thức ăn hơn nuôi Chó.
*

Đồng ý với bác,
Con chó nó biết đi theo và nó biết mừng người nuôi đi đâu về nhà. Nhìn ở góc độ nầy thì không nên nuôi thịt.
Đại-hàn đăng-cai Thế-vận Hội. Thế-gìới nhìn mấy quán thịt chó của người Hàn ẹ quá, phản-đối. Hàn đáp, không thích thì đừng đến tranh tài. Căng đó chứ! Nhưng rồi cũng có giải-pháp:
- Mấy bác Củ Sâm muốn ăn chó thì cứ ăn, nhưng trong thời-gian tranh tài Thế-Vận, xin đừng treo chó nhe răng trong tủ kính. Xong!

Úc phản-đối kịch-liệt Nhật giết cá Voi lấy thịt. Nhựt đáp trả, tụi tui muốn giúp bảo-vệ nguồn lương-thực đại-đương đấy chứ! Mỗi chú cá Voi mỗi ngày đớp hàng bao nhiêu tấn cá nhỏ, vân vân và vân vân...

Úc đang có một vấn-đề lớn về súc-vật đang cần giải-quyết. "Đang" là đang với Pakistan. Còn "đã" là đã với In-đô. Hai vụ giống nhau.
Trước, Úc không bán bò sống cho In-đô, vì In-đô theo Hồi-giáo, chỉ ăn con thịt nào mà khì giết có đọc kinh theo đúng quy-trình Halal.
Giờ Úc dọa không bán trừu sống cho Hồi-quốc (Pakistan), vì nước nầy giết trừu cũng theo cái cách Halal. Họ giết tàn-bạo thế nào đó, mà các phóng-viên Úc rình mò theo quay hình được. Hình tung lên TV, dân Úc oằn-oại đau khổ, đòi chính tay làm thịt "một cách nhân-đạo", rồi chở thịt làm sẵn qua giao.

Kết-luận:
Bạn giết con gì thì cứ giết. Từ giết con Voi đến giết con vi-trùng, bạn chỉ nên giết vì nhu-cầu cần-thiết nào đó. Mà phải giết gọn.
Bởi, khì bạn giết 1 cách tàn-nhẫn, thì chính cái ác-niệm trong lòng của bạn sẽ hủy-diệt chính tâm-hồn bạn.

Nuôi chó thịt cung cấp cho thị trường thì mấy thằng bắt trộm chó sẽ không có đường sống. Thế là mấy con chó "thân yêu" của cá bác sẽ được yên ổn mà cống hiến lòng trung thành cho các bác.

Người ta có lòng tốt thế mà còn chê ỏng chê eo.

Còn nữa, đừng có tưởng chỉ có con chó của các bác là trung thành nhé, bác thử mang một con heo hay con bò về nhà nuôi như các bác nuôi chó xem, nó còn trung thành hơn mấy con chó ăn không ngồi rồi của các bác đấy. Và chỉ khi nào các bác ăn chay thì hãy mạnh mồm lên án những người ăn thịt chó nhé, sướng quá hóa vớ vẩn.
Bác connhen
Đây đúng là 1 chủ đề gây tranh cãi, người thì yêu chó như bạn thân, người thì xem nó cũng như bao loại gia súc, vật nuôi bình thường khác. Ai cũng có quyền bày tỏ chính kiến của mình trong khuôn khổ của sự lịch sự và tôn trọng những thành viên có ý kiến trái chiều. Đó gọi là văn hóa bình luận. Sự thể hiện mình một cách có văn hóa trong cuộc sống sẽ nhận được sự tôn trọng của tất cả mọi người. Trong khuôn khổ của diễn đàn này cũng không loại trừ đạo lý đó...
-thứ nhất, các bài viết trong topic này chưa có bài viết nào thể hiện cái gọi là "mạnh mồm lên án những người ăn thịt chó" như bác suy diễn. Mọi người chỉ khuyên là không nên nuôi chó thịt, cân nhắc nuôi các vật nuôi khác có giá trị kinh tế hơn và đỡ áy náy hơn.
-thứ hai, sao bác biết chó người khác nuôi là "ăn không ngồi rồi". Cái này cũng lại là suy diễn võ đoán theo cảm xúc của bác.
-thứ ba, không nên nói các thành viên có ý kiến khác mình là "sướng quá hóa vớ vẩn". Nên học cách tôn trọng người khác trước khi học cách viết bình luận.
Vài dòng chia sẻ cùng bác

Năm Nay Cháu 17 Nhưng mà Những ham muốn về chăn nuôi Lên Cháu Muốn Các Bác Các Chú Cho Cháu biết Kinh Nghiệm Về Nuôi Chó Cỏ Mô Hình Truồng Chại như Thế Nào Và Cho Cháu Xin Cái Địa Chỉ Để Mua Giống Chó Cỏ Tại Miền Bắc Các Bác Các Chú Nhá Cháu Cảm Mơn Mọi Người Nhìu Nhìu Vốn Đầu Tư Chắc Tầm 100 Triệu tks 4rum

Bạn mới 17 tuổi..những ý thức về nhiều vấn đề chưa thấu đáo...do đó xã hội gọi là “vị thành niên” và luật pháp cũng không quá ngiêm khắc nếu có phạm pháp..vì lứa tuổi này chưa hiểu gì nhiều..

vì thế lão mỗ góp đôi ý trong cái định hướng của bạn cho được cặn kẽ đôi chút :

Con đường đi tìm tiền tài công danh...con đường đến thành công và hạnh phúc, nó có nhiều đường, nhiều cách..không phải chỉ có 1 con đường như bạn đang tính tới

Dù bạn còn nhỏ tuổi, nhưng nhất định bạn nhận ra điều này :có tiền mà không được mọi người chung quanh nhìn bằng con mắt trọng thị (trân trọng)..thì tiền ấy không đủ mang đến cho bạn cái hạnh phúc..

Có quá nhiều vật nuôi...có quá nhiều cây trồng...có quá nhiều ngành ngề kiếm tiền rất vinh quang...để cho bạn chọn mà..

Chỉ khi nào bạn đang ở bước đường cùng...không còn cách nào khác..để kiếm sống..
Chỉ còn 1 đường duy nhất thì cái mà bạn phải chọn ấy không ai có quyền lên án...mà chỉ có có quyền góp ý sao cho bạn làm việc được bớt đi cái ác ngiệp thôi..càng giảm được nhiều ác ngiệp càng tốt

Gia đinh tôi từ nhiều thế hệ đến nay luôn nuôi chó làm con vật giữ nhà..giữ vườn
Chúng rất trung thành. Rất tận tụy với công việc và rất có tình cảm...tôi nhận thấy rằng có những con chó cũng biết cả... mắc cở, biết cả ...tủi nhục
Ngĩa là trong lãnh vực tri giác có con phát triển rất cao

Và tôi cũng nhận thấy rằng có những con chó..không thể không giết được..biết ăn uống nhưng không hoàn thành được nhiệm vụ...nó chỉ biết quậy phá...gây loạn...:ra đường cắn bậy..giết gà vịt trong vườn...có con cắn cả chủ khi mình trừng trị nó..không cách nào dạy bảo được ( giống như án tử hình cho 1 số người )
Những con này là phải” bụp” rồi...để khỏi uổng phí thì mình.... ăn thịt luôn

Nhưng không nên vì miếng ngon mà giết những con chó không có tội lỗi gì cả để ....ăn...vì còn quá nhiều miếng ngon khác đang chờ mình chọn..
Không phải tự nhiên mà năm xưa...quốc hội Hàn Quốc viết thành luật : cấm ăn thịt chó trên toàn quốc
Không chỉ có “khuyển mã tri tình” mà ngay đến cả trâu cũng có tình cảm..

Ngày xưa luật pháp tuy rất phong kiến nhưng vẫn không cấm làm "lái trâu"nhưng mà gia đình nào làm lái trâu..con cháu bị cấm không được đi thi để làm quan
Đó... dù luật pháp không cấm nhưng vẫn có cái giá phải trả đó

Xã hội hiện đại sẽ bắt bạn phải trả bằng 1 cái giá khác...tinh vi hơn tế nhị hơn...nhưng rất” thấm” nếu bạn đi ngược lại các định kiến các ước lệ của xã hội..:

Bạn có chắc chắn là bạn sẽ nhiều tiền khi làm ngề này không ? nhưng chắc chắn rằng dù bạn có tiền với ngề này bạn cũng không thấy hạnh phúc..vì không được " trọng thị"

Nge lão 1 lần đi : tìm cách khác làm ăn sẽ vui vẻ hơn

Back