Các bác chỉ cách điều trị đàn gà nhà em với

• Thread starter anhtuanqt
  • Ngày gửi
Gà mấy ngày nay chết rải rác.Sáng ủ rủ , chiều là chết. Dốc ngược gà lên thấy có nước màu đục chảy ra.Diều gà đầy nước,Phân lỏng,ướt hậu môn. Các bác biết đây là bệnh gì? Cách điều trị thế nào. Thank.

Biểu hjện này rất gjống bệnh GUMBORO wá, đàn gà nhà anh pao nhjêu c0n, bao nhjêu ngày tuổj, có bị sốt cao khôg?

Biểu hjện này rất gjống bệnh GUMBORO wá, đàn gà nhà anh pao nhjêu c0n, bao nhjêu ngày tuổj, có bị sốt cao khôg?

Ga nhà mình 200con. Được 30ngày tuổi. Phòng vacxin đầy đủ rồi. Gà bị bệnh 2 ngày nay. 1ngày khoảng 2,3 con chết. Gà mệt ,ỏi,nằm 1 chổ, thấy người run run, dốc ngược diều thì thấy có nước màu đục chảy ra ở miệng, đi phân lỏng hơi nhớt.

Gà pạn bị Gumboro rồj, ra cửa hàng thú y mua 2 lọ kháng thể Gum về tiêm ngay đj, bổ sung vitaminC + ĐƯỜNG.

tiêm như thế có anh hưởng đến phát triển đàn gà ko bạn 9xkhoinghiep ơi

pị siđa thỳ phảj tiêm thoy, gà khoẻ ai tiêm làm gì. ko ảnh hưởg gj đâu

co nen ha sot xong ngay sau tiem duoc ko

Gà bạn bị Gum rồi. Theo mình thì bạn nên mua pararacetamol (thuốc của người) cho gà uống hạ sốt trước đã, đồng thời cho uống hoặc bơm trực tiếp đường gluco KC vào, ngày 2 lần. Sau 2 hôm gà đỡ mệt hãy tiêm kháng thể. Gà bị Gum sau khi chữa khỏi đề kháng yếu nên bạn cho uống kháng sinh phòng bội nhiễm + men tiêu hóa. Chúc gà mau khỏi bệnh

Back