Các bác cho cháu hỏi cây trồng hàng rào mọc nhanh !

E dự định trồng cây làm hàng rào để bảo vệ, chống trộm vườn bưởi nhưng ko biết trồng loại cây gì nó lên nhanh. Tầm 1 năm là cao tầm >1m ý ạ . E biết 1 số loại cây làm hàng rào ( Cây ác ó, cây hoa giấy ) nhưng ko biết sau 1 năm nó có lên cao đc như yêu cầu của mình ko, ai trồng rồi cho em xin kinh nghiệm với nhé.

xoandaohp

Hạt giống Xoan đào - Nhân Sâm - Đinh lăng.
E dự định trồng cây làm hàng rào để bảo vệ, chống trộm vườn bưởi nhưng ko biết trồng loại cây gì nó lên nhanh. Tầm 1 năm là cao tầm >1m ý ạ . E biết 1 số loại cây làm hàng rào ( Cây ác ó, cây hoa giấy ) nhưng ko biết sau 1 năm nó có lên cao đc như yêu cầu của mình ko, ai trồng rồi cho em xin kinh nghiệm với nhé.
không có cây nào lớn nhanh, trồng đơn giản, hàng rào đẹp như cây Phi lao. chống trộm bạn có thể trồng cây mây, vừa có sản phẩm, lại bảo vệ dc vườn nhà bạn.

dainguyen

khen chê phơi phới ngọn đông phong
Mình nghĩ là trồng chanh có gai bằng hạt nhưng chưa biết tìm hạt ở đâu
chanh ta giâm cành cao 20-30 cm , 8- 10 nghìn/cây. trồng một năm là cho quả, vừa có quả vừa làm hàng rào.

khoai sùng

Tập sự
Trồng cây sắt, kéo dây kẽm gai là nhanh nhất
Trộm không sợ mấy cái cây đâu, cây tuy có gai nhưng đâu có trồng sát nhau được vì chậm lớn, mấy cây mau lớn thì mềm sụn

Chỗ của mình hay lắm nha. Chăng dây thép gai là trẻ trâu nó đi gỡ bán sắt vụn nuôn:Dapdau:
Thì chỉ áp dụng cho diện tích chục ha trở lại thôi, nhiều hơn phải tính cách khác, có thể trồng tre gai (thách thằng nào leo qua được)

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH