Các Bác cho em hỏi cây này là cây gì? em có thể mua nó ở đâu?

• Thread starter dienlx
  • Ngày gửi
Có Bác nào biết cây này là cây gì không? em đang trang trí sân vườn, thấy em nó dể thương quá nhưng không biết tên và mua nó ở đâu? Các bác giúp em với! thanks các Bác nhiều~!!!!!! cây trong vòng tròn đỏ!

Không nhìn thấy cây làm sao biết tên cây gì, hình như chủ đề của bức ảnh này lưu ý về đá trang trí

Các Bác thông cảm hình lấy trên internet nên độ phân giải hơi thấp!

Đây là một cây thuộc họ dương xỉ!
Bác ghé mấy chổ cây kiểng hỏi thử về mấy cây dương xỉ coi có cây nào hợp ý không?
Để có được cây giống thế này thì chỉ có thể vào rừng sâu ở những khu vực ẩm ướt như khe suối thì may ra mới có chứ ở các vựa cây kiểng thì chắc khó tìm!
Thân!

hình nhỏ quá thiệt khó có thể nói nó là cây gì

cây này gọi là cây sừng voi hay cây ngà voi . lâu lắm rồi không thấy ai trồng nữa.

Đây là cây cọ

Có Bác nào biết cây này là cây gì không? em đang trang trí sân vườn, thấy em nó dể thương quá nhưng không biết tên và mua nó ở đâu? Các bác giúp em với! thanks các Bác nhiều~!!!!!! cây trong vòng tròn đỏ!

HÌnh như đây là hình đồ họa về cây cọ nhỏ thôi ạ!

Cây này là cây ngà voi ( theo tên dân gian)

Mình nhớ hồi nhỏ nhà mình có trông cây này,vì nó có hình trụ tròn,thân dài( cũng là lá) giồng ngà voi. Loại này trồng giồng như cây lưỡi cọp vậy.
Ơ Miền tây có vài nơi còn trồng trước cửa.
Cây có nguồn gốc ở Madagasca, quần đảo Reeunion và các nước khác thuộc châu Phi nhiệt đới. Cây mọc thành bụi nhỏ, gốc có thân rễ mập mọc bò, màu đỏ.

Hoa hình ống dài, trên chia 6 thùy hẹp, màu trắng, Cây làm cảnh đẹp vì có dạng lá đặc sắc, rất thích hợp trong các chậu và bày trong nhà. Cây sống khỏe, chịu được hoàn cảnh sống khó khăn, gây trồng chủ yếu bằng tách bụi từ các đoạn thân rễ.

Back