Các Bác cho em hỏi thăm về giá Hạt Điều tí

Tap_Tanh_Chan_Nuoi

Nhà nông tập sự
Ở chổ em người ta mua hạt điều tươi với giá là 25.000, mà em nghe giang hồ đồn là ở Bình Phước tới 35.000? Sao mà chênh lệch ghê thế các bác, bác nào biết giá mách bảo jum em phát, tks

duchuy100386

Nhà nông nghiệp dư
Chỗ mình cách đây gần một tuần là 30000 .Hiện giờ thì mình chưa biết để mình hỏi lại rồi mình nói bạn sau

Last edited:

duchuy100386

Nhà nông nghiệp dư
Mình hỏi lại rùi vẫn 30000 .Mà chỗ mình hiện giờ vẫn rất ít điều chín.chỗ bác chín nhiều chưa? mình ở huyện Trảng Bom

tranvi

Nông dân tự lo
BQT WEBSITE
Năm nay một số nơi cây điều bị bọ xít muỗi tham quan nên khả năng năng suất sẽ đạt ở mức thấp

anhmytran

Nông dân @
Tôi đã ngồi xe chở khách đi đường SaiGon DiLinh và SaiGon GiốcMơ
nhiều lần . Ấn tượng của tôi là: cây điều bà con ta trồng quá
rậm cành lá, không được tỉa cho đúng độ thưa . Quá rậm lá thì
năng suất trái và hạt sẽ thấp. Ấy là chưa kể chuyện rụng trái nữa.
*

Tap_Tanh_Chan_Nuoi

Nhà nông tập sự
Tốc độ phát triển nhánh điều rất mau, mỗi năm ông anh tui tỉa nhánh một lần mà lần nào cũng bị ông già ...chửi vì:mày tỉa gì mà như người ta ..phá, hehe.Thế mà năm nào tới mùa ra bông là nó cũng um tùm trở lại::p

ks.son

Nhà nông tập sự
ở bình phước là 35.000đ ở đồng nai 30.000đ năm nay điều được mùa được giá. điều rất trúng mùa chỉ cần phồng trừ bọ xít muỗi, bọ trĩ là cây cũng gẫy cành rồi. còn ở bình phước tốc độ sử dụng phân bón lá ở bình phước năm nay dùng với tốc độ chóng mặt bất cứ một công ty nào có sản phẩm điều đều bán được, không có hàng bán.

thế các bác lam ơn cho em hỏi giá hạt điều ở lâm đồng bây giờ là bao nhiêu để xem ông gia nay có phát tai không để về kiếm chác hi hi!

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH