Các bác cho em hỏi về giống gà j dabaco

• Thread starter Trang trại đặng gia
  • Ngày gửi
Có bác nào biết về gà giống j dabaco không em hỏi xem giống gà đó nuôi khó bán lắm vì thịt nó không ngon hả các bác
Các bác tư vấn hộ em với

bạn có thể liên lạc với mình mình sẽ tư vấn cho nhé
Bạn cho mình hỏi. bạn có biết gà bố mẹ Dabaco là giống gì ko? Mình nghe nói gà mẹ là Lương Phượng, bố là gà Ri, không biết đúng hay sai. Mình thấy 1 số công ty cung cấp giống đều nói rất rõ gà bố mẹ là giống gà gì, nhưng Gà Dabaco thì ko nói rõ

Gà j dabao cũng là gà lai giữa gà j và các giống gà khác bạn ah. Do công ty Dabaco lai tạo nên gọi là gà j dabaco. Kĩ thuật nuôi cũng giống các loại gà khác. Còn gà thương phẩm thì tùy thuộc từng địa phương .

Gà j dabao cũng là gà lai giữa gà j và các giống gà khác bạn ah. Do công ty Dabaco lai tạo nên gọi là gà j dabaco. Kĩ thuật nuôi cũng giống các loại gà khác. Còn gà thương phẩm thì tùy thuộc từng địa phương .
Hjhjhj. thì biết là lai tạo do Cty Dabaco nguyên cứu, lai tạo. ý mình thất mắt là Công ty này ko nói rõ là lai tạo gà gì với gà gì. Chứ mình thầy 1 số cty khác họ nói rất rõ gà bố mẹ ( còn kỷ thuật lai tạo như thế nào thì tuỳ mỗi công ty). mình thất mắt là ở cho gà bố mẹ.
Nếu bạn biết thì có thể cho mình biết đc ko?
p/s: mình thấy Chân gà J dabaco hơi lùn và cũng hơi to và long gà phủ ngay chổ đùi cũng hơi bị nhiều chứ ko ôm thon ngọn so với các gà khác. còn giống Ja Dabaco (gà nòi chân vàng) thì lại khác xa J dabaco nên giá cũng cao hơn J dabaco. hjhjhj

Back