Các bác giúp e với !!! Chim bồ câu mẹ không chịu nuôi con

• Thread starter Sam sam
  • Ngày gửi
Các bác giúp e. Cặp chim bồ câu nhà e mới sản xuất được 2 e chim bồ câu con được 7 ngày tuổi rồi. 2 bé rất mẫm và xinh xắn diều căng phồng kiêm luôn cả gối nằm :)) chẳng hiểu sao mấy hôm nay con mẹ nó lại bỏ con không chịu ấp và mớm mồi. E bắt nó vào nằm thì nó lại dẫm với ỉa hết cả lên đầu 2 e ý, e đành phải bỏ 2 e chim ra để đút cám không 2 ý giờ gầy lắm ạ tại con mẹ láo toét quá huhu. Các bác giúp e với ạ cứu 2 e chim bồ câu nhà e với. E đang nghĩ ko biết có phải e hay ra nhìn với sờ con nó nên nó mới bỏ không nuôi con nó nữa hay k :(( nếu đúng như vậy thì từ sau e rút kinh nghiệm hix !!! HELP!!!!

nuôi chim bồ câu ko nên đụng vào con nhỏ nhiều, chim bố mẹ nó sẽ bỏ con. Vì chim bố mẹ bỏ nên chim con mới ốm yếu suy dinh dưỡng thôi. Những con như thế sẽ bị gầy còm ốm yếu, rất ít con có thể phát triển bình thường nên mọi người cho rằng nó bị bệnh. Nếu bị bệnh thì nó phải có những biểu hiện bất thường như dị tật, phân khác thường... Nhớ ngày xưa đi tìm tổ chim cũng thế, khi thấy tổ chim ko dc dụng tay vào, đụng vào là có hơi người nó bỏ tổ ngay. chờ chim non mọc lông thì bắt thôi. klq cơ mà thớt xinh quá :)

Bài viết có nội dung tương tự

Back