các bác giúp e với gấp gấp gà lăn quay ra chết

• Thread starter minhvuong
  • Ngày gửi
gà nhà e tự dưng chết miệng nhiều nước dãi còn mấy con khác đang thở hồng hộc ko biết có bị vậy nữa không mong các bác giúp đỡ mới bị 2 e rồi.....o_O:(

dịch gà toi rồi bạn a. thử lấy con chết dúng nước sôi nhổ lông thấy dai, khó nhổ là phải đấy

Trước đó có làm vacxin gì trong 1 tuần trở lại ko bác.
Mình vừa New M xong 2 ngày nhảy đành đạch ra đi 5 em.
Phải call làm phiền bác Dova Hùng và chú Hoàng nha trang.

=> chưa xác định bệnh đc thì dốc Para C, C, Điện giải mạnh vô.

Thấy giống bệnh tụ huyết trùng . search google rồi mua kháng sinh chích thử xem sao
còn xem hàng xóm có bị gì không , cẩn thận cúm gà lây bệnh cho người đó

Trước đó có làm vacxin gì trong 1 tuần trở lại ko bác.
Mình vừa New M xong 2 ngày nhảy đành đạch ra đi 5 em.
Phải call làm phiền bác Dova Hùng và chú Hoàng nha trang.

=> chưa xác định bệnh đc thì dốc Para C, C, Điện giải mạnh vô.

2,3 hôm nay, mình cũng bị mấy con, đang nhìn tự dưng có con giãy đành đạch ra chết, có con thì mệt, nằm đấy chết, chả hiểu dc, ko phù đầu, ko chảy nước miếng, ko sưng mặt, mắt gì cả, ko ỉa chảy, hoàn toàn bình thường. Nói túm lại là bó tay. ^^ Giải phẫu thì ko chơi, vì ko biết làm, làm cũng ko biết nhìn cái gì là bộ phận gì, nó ra làm sao, nên với mình cách tốt nhất là cứ phòng ngừa hết tất cả bệnh là chắc ăn. Mình cũng quất ADE C, gluco từa lưa, cho liều cao luôn, nhưng trong đàn mấy ngàn con thì lâu lâu cũng đi 1 bé thôi.

các bác chúc mừng e đi gà e hết bệnh rồi bị say nắng hôm nay e vào dđ đọc dk trong diễn đàn bài của bác nào đó:::chú ý trời nắng nóng nguy hiểm và giải pháp:::e lấy mấy con gà đi tắm quát sát luk chiều đến giờ kết luận gà e bị say nắng và giờ đã an toàn rồi khỏe mạnh như cũ.hehe :D:D:D cảm ơn các bác đã tư vấn
các bác chúc mừng e đi gà e hết bệnh rồi bị say nắng hôm nay e vào dđ đọc dk trong diễn đàn bài của bác nào đó:::chú ý trời nắng nóng nguy hiểm và giải pháp:::e lấy mấy con gà đi tắm quát sát luk chiều đến giờ kết luận gà e bị say nắng và giờ đã an toàn rồi khỏe mạnh như cũ.hehe :D:D:D cảm ơn các bác đã tư vấn

và cảm ơn toppic của bác tran van thủy chủ toppic:chú ý trời nắng nóng.....

2,3 hôm nay, mình cũng bị mấy con, đang nhìn tự dưng có con giãy đành đạch ra chết, có con thì mệt, nằm đấy chết, chả hiểu dc, ko phù đầu, ko chảy nước miếng, ko sưng mặt, mắt gì cả, ko ỉa chảy, hoàn toàn bình thường. Nói túm lại là bó tay. ^^ Giải phẫu thì ko chơi, vì ko biết làm, làm cũng ko biết nhìn cái gì là bộ phận gì, nó ra làm sao, nên với mình cách tốt nhất là cứ phòng ngừa hết tất cả bệnh là chắc ăn. Mình cũng quất ADE C, gluco từa lưa, cho liều cao luôn, nhưng trong đàn mấy ngàn con thì lâu lâu cũng đi 1 bé thôi.
Nhiều khi chả biết chết do đâu, triệu chứng ko rõ ràng. chắc lúc đó lo quá thôi :)

Nhiều khi chả biết chết do đâu, triệu chứng ko rõ ràng. chắc lúc đó lo quá thôi :)

gà chết đột ngột chỉ có thể tht cấp
gà đang ăn uống bt bổng dãy đành đạch chết.chưa có triệu chứng điển hình
gà chết mồng tái ,cắt tiết gà đen khó đông
cho uống vtm c, điện giãi
sữ dụng pen trep chích cho gà

Back