Hỏi đáp các bác giúp e với.

e nuôi 100 con gà lai cỏ.hiện tai 7 ngày tuổi,,bị chết lai rai đến giờ là 8 em..triệu chứng như sau:
1.ỉa dính đít+máu đỏ tươi.phân trắng loãng( 1 số it)
2.miệng ngáp ngáp như khó thở
3.kêu kẹc kẹc.
*nó iếu qá nên e chưa làm vắc xin đc.
THANHK các bác

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Xem ra có thể kn nuôi gà của bạn chưa nhiều . Hiện tại thời tiết mấy ngày qua rất lạnh , nên bạn đã k " xử lý " được trong trường hợp này mặc dù đã dùng thuốc úm .

Bạn xem thử bài viết của mình theo link dưới đây xem có giúp ích gì cho bạn tìm ra nguyên nhân nào không nhé !
http://agriviet.com/threads/ky-thuat-um-ga-con-co-ban.242531/

Theo mình thì gà bạn đã bị " thiếu nhiệt " khi úm , dẫn đến bị bạch lỵ .
Bây giờ Nên chú ý nhiệt độ úm ,mua thuốc trị bạch lỵ , CRD và cầu trùng cho nó uống . Và đừng quên phải tách riêng con khỏe với con yếu .

Xem ra có thể kn nuôi gà của bạn chưa nhiều . Hiện tại thời tiết mấy ngày qua rất lạnh , nên bạn đã k " xử lý " được trong trường hợp này mặc dù đã dùng thuốc úm .

Bạn xem thử bài viết của mình theo link dưới đây xem có giúp ích gì cho bạn tìm ra nguyên nhân nào không nhé !
http://agriviet.com/threads/ky-thuat-um-ga-con-co-ban.242531/

Theo mình thì gà bạn đã bị " thiếu nhiệt " khi úm , dẫn đến bị bạch lỵ .
Bây giờ Nên chú ý nhiệt độ úm ,mua thuốc trị bạch lỵ , CRD và cầu trùng cho nó uống . Và đừng quên phải tách riêng con khỏe với con yếu .
thank bác..e mới tậu cái đèn hồng ngoại 200w rồi+trị bệnh chắc khỏi...p/s e nuôi lần thứ 2..lần 1 ở mùa hè nóng lắm nên ko để ý đến cái bóng.thank bác lần nữa
[DOUBLEPOST=1454028521][/DOUBLEPOST]
Gà bạn bị cầu trùng + Ecoli + CRD rồi :D ra tiệm thuốc thú y mua thuốc đi :D ra mô tả lại bệnh cho rõ ràng nữa để bán là OK :D
Mấy thánh ở trên nói xà quằn quá nghe, trả lời nhanh cho bạn đi mua thuốc :D
thank bác

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Đèn Hồng Ngoại bạn chỉ nên mua loại 100w của TQ là ok rồi ,

Tuy nhiên nếu có khả năng chi phí - hoặc có ý nuôi lâu dài thì nên phải nhiều bóng công suất nhỏ ( thay vì mua 1 bóng csuat lớn ) -
đừng quên kèm theo dimer để điều chỉnh độ nóng của bóng đèn .
Vì cái chúng ta cần là nhiệt độ ấm và trải đều , chứ k phải 1 bóng cực nóng mà chỉ nóng có 1 chỗ - Điều này sẽ k tốt bạn nhé !!!

Đèn Hồng Ngoại bạn chỉ nên mua loại 100w của TQ là ok rồi ,

Tuy nhiên nếu có khả năng chi phí - hoặc có ý nuôi lâu dài thì nên phải nhiều bóng công suất nhỏ ( thay vì mua 1 bóng csuat lớn ) -
đừng quên kèm theo dimer để điều chỉnh độ nóng của bóng đèn .
Vì cái chúng ta cần là nhiệt độ ấm và trải đều , chứ k phải 1 bóng cực nóng mà chỉ nóng có 1 chỗ - Điều này sẽ k tốt bạn nhé !!!
bác ơi dimer ấy có đắt tiền ko bác..nếu ko có gì thay đổi thì e nuôi gà dài dài bác ợ
[DOUBLEPOST=1454030534,1454030443][/DOUBLEPOST]
không ăn tết sao bắt gà về nuôi lúc này. sao đi chơi tết được.
tháng giêng là tháng ăn chơi.
tháng 2 chết đói kệ bà tháng 2
nuôi cho vui mà..ở nhà cũng ko lm j bạn ạ,chơi lắm cũng vậy thôi

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH