Các bác giúp e

• Thread starter Ngô hưng
  • Ngày gửi
Mắt gà e tự nhiên bị chảy nước mắt,đục ngầu,xung quanh viền mắt tím bầm...mong các a các chị chỉ dùm...:((

Xong rồi ngày mai gà sẽ lên cơn co giật khoảng vài ngày rồi chết....chẳng biết bệnh gì....lây gê lắm bạn ơi....chết 100%

Mắt gà e tự nhiên bị chảy nước mắt,đục ngầu,xung quanh viền mắt tím bầm...mong các a các chị chỉ dùm...:((
nó có bị phù không vậy bạn? có mắc là một số bệnh đường hô hấp, viêm xoang kèm bộ nhiểm ecoli, newcastle, cúm gia cầm...

E thấy nó chảy nc mắt thường xuyên,xung quanh mắt đó tím và thấy sưng...hôm qua bị một con,hnay thấy thêm một ẻm nữa...e rửa nước muối,nhỏ thuốc cúm mà chưa thấy khả thi jh.nhug gà ăn khoẻ bình thường...có nguy hiểm ko ạ...cảm ơn nhiu
Haizzz...mới thử 100 e gà lai nòi,đúng vào mùa nóng...lại thêm cái này nữa...e mới nuôi,có cách nào chỉ e với...:((

2g ade+ 2glu kc+ 2g giải độc gan
hòa chung các loại thuốc trên với 1g metocin /1l nước cho gà uống liên tục 5 ngày

Cháu cảm ơn chú...gà nó đỡ rùi...thả ra nó nhảy tung tăng luôn hjjj:)).

mùa này cần tránh nóng cho gà, chú nó cho mấy em tằng cường vitamin c với điện giải nhe! vaccin đây đủ là oK, với lại thường xiêng thăm có em nào ra đi không thì xử lí cho kỉ, với hàng xóm xung quanh có ném gà chết thì nhớ đem đốt nhé!

Cảm ơn bác nhiu...e thăm thường xuyên,e nào ngất ngây e cho đi luôn.(đốt ln) e nuôi thử 100 e mà bị thất thoát 10 e rùi( mới dc 20 ngày rùi) haizzzz nóng quá đi thui

vaccin day đủ nhe!
mùa này thời tiết oi nóng mấy em gà dể ra đi lắm
gà chú giống gà gì thế!

Hjjj...gà lai nòi...mua của các hộ xung quanh nên cũng sợ...bjo thì đỡ rùi...bjo muốn giảm nhiệt và tiêu hoá cho nó( thấy bị đầy hơi bác à)

Back