các bác giúp em nuôi con vẹt ngực hồng cái

• Thread starter maiyeuemtv2004
  • Ngày gửi
Em xin chào tất cả các bác trong diễn đàn chim cảnh
tình hình là em có nuôi 1 em vẹt ngực hồng nay em nó dược 3 tuần tuổi.em vẫn còn phải đút nhưng dạo này em thấy em nó có vẻ không muốn đút ăn nữa mà em nó cứ gặm gặm mấy hạt thóc em bỏ ở trong lồng,gần đây em nó có vẻ chán thóc va bắp sống nhưng em lại không biết em nó ăn nhưng j,vậy bác nào co kinh nghiệm về em này xin chỉ giáo giùm em về thành phần thức ăn của em nó,không biết em no khoái khẩu món j,liệu em có thể cho em nó ăn cám như những loại chim khác được không,và giống này nuôi thì bao giờ biết noi vậy các bác ,em mong các bác chỉ giao giùm em xin cảm ơn ạ,
:lol:http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012042811817njflmzljnm572784.jpeg

Loài vẹt thế đó, khi chúng nở đủ lông không còn ăn nớm nữa mà tự ăn. Bạn cho nó ăn trái chín ít chua, bắp non, rau xanh, lúa ngâm.... Tự gặm nhắm và từ từ quen dần rồi tự ăn. Có lẻ bạn nóng ruột khi thấy trong bồ dìu nó không có thức ăn à, không sao đâu bạn. Đến tuổi này vẹt ăn ít và không no dìu đâu.

Cảm ơn bác xuân vũ nhé,có lẽ là vậy,tại mỗi lần cho em nó ăn em nó ăn nhiều lắm diều căng nhưng tự nhiên giờ em nó không chịu ăn nữa em vẫn dút cho em no nhưng dạo này em nó ăn ít dần,cho ăn đồ tươi được vài bữa rùi ma giờ em nó bỏ an luôn,để cái bắp ngô từ hôm qua đến giờ mà em nó gặm được có chút xíu em sợ em nó đói hihi,vậy là nó không sao hả bác,em cảm ơn bác xuân vũ nhé

Bài viết có nội dung tương tự

Back