Các Bác giúp gà e với!!

• Thread starter huynh_tan_truyen
  • Ngày gửi
e có nuôi 50 gà thả vườn được 40 ngày tuổi rồi.Bây giờ thì gà đủ lông đủ cánh nên bay quá,e muốn hạn chế bằng cách cắt cánh hoặc là nâng cao rào lên nhưng e muốn hỏi cách cắt cánh,vì e nghĩ cắt cánh gà kô bay nên tiết kiệm được năng lượng cho gà.E chỉ nghe nói thôi chứ kô biết phải cắt như thế nào.Mong các Bác dành chút thời gian hướng dẫn e út nha,e cám ơn các Bác nhiều lắm

để gà không thể bay được theo ý tôi bạn có 2 cách :
Cắt ngắn hết lông một bên cánh..khi đập cách để bay sẽ bị lệch...nên không bay được
Cắt xen kẽ, ngĩa là cắt 2 lông vũ để lại 1.. và cắt đều cả hai bên cánh, như vậy lông sẽ thưa không bọc gió nên không bay được cách này trông gà vẫn đẹp...hơn cách trên

Last edited by a moderator:
e cám ơn bác Thiên Thu nhiều nha, chiều nay e về sẽ cắt liền, kì này cho mấy e đi lòng vòng dưới đất thôi, leo trèo có ngày té chết,hihi

Cách của bác Thiên Thu hay à ! Rất thẩm mỹ mà dễ thực hiện . Em bé nên đi dưới đất thôi .Trèo cao thì té đau

bạn cho gà ăn ngũ vị thử thử xem (vithuốc bắc mua tại tiệm thước bắc) mình nuôi gà lai chọi đến tháng thứ 3 mình cho gà ăn thấy được đấy

Gà ăn ngũ vị (thuốc bắc) hết bay đc hả bác minhduc200281 ?! Cái này ngộ à :D

ah, không biêt cho gà sao ăn có tác dụng không, nếu có tác dụng thì tốt quá, mọi người lại có thêm kinh nghiêm. Nếu gà sao không bay hoặ khả năng bay giảm, gà sẽ tiêt kiệm năng lượng hơn và tăng trọng nhanh hơn.
Bác nào thử cách này, nếu hiệu quả thì cho mọi người biết nhé
Nếu mà không được thì...kho

Bạn không nên cắt lông gà vì những lý do sau: nuôi gà ta thì màu lông, độ mượt của lông rất ảnh hưởng tới giá trị của gà khi bán

Last edited by a moderator:
mình thấy cách của anh Thắng rất hợp lý đó,tốt nhất bạn nên cho gà ăn no hoặc nâng lưới lên chứ đừng nên cắt cánh gà.Gà tà cho ăn no hay giỡn lắm và nó chỉ bay khi từ 1 tháng tuổi trở lại thôi.

cu cho thuoc bac nhu mjnhduc bao al hay nhat;
vua tot cho ga ko bay duco lạ bo cho mjnh`

Back