các bác làm ơn giúp dùm e ? nuôi chim gì sân thượng

• Thread starter ztayzem
  • Ngày gửi
xin hỏi các bác nuôi chim gì trên sận thượng là tốt nhất :wacko:, chi phí là bao nhiêu ak (cả lồng) e mới vào nghề xin các bác chỉ giáo giúp! THANKS ALL B)

Chim thì có rất nhiều loài, người ta chia ra nhiều nhóm như
- Chim nuôi để lấy thịt; đà điểu, le le, vịt trời,cúc,....
- Chim nuôi nhìn dáng xinh đẹp là chim cảnh như; yến phụng, bạc má, bảy màu, manh manh, lông cơ...
_Chim hót như; họa mi, sơn ca, chích chòe..., vành khuyên, thanh tước....
- Chim nuôi để dạy nói tiếng người như; sáo, cưởng, nhồng, xích, ...
Rất nhiều loài chim để nuôi , bạn muốn nuôi chim gì, Hót, đá, làm cảnh,lấy thịt, dạy nói,....Có loài chim nuôi vừa làm cảnh vừa để nghe tiếng hót như hồng tước, yến hót, v v
Nhiều và nhiều lắm bạn ơi, bạn muốn nuôi thứ nào đây ....

bác Xuân vũ cho con hỏi lúc này bác có nuôi sơn ca hóc môn k vậy bác cho con xin giá một con bổi luôn nha

Sơn ca thời buổi này ít ai chơi lắm , bạn có chơi thì nên chơi sơn ca HUẾ đó, còn sơn ca Long An , Tây Ninh hình như không còn thấy nửa rồi. Hốc Môn không còn chổ cho sơn ca sinh sản đâu bạn ơi

nếu như chỉ cần cảnh theo e thì trên sân thượng nên nuôi bồ câu cái này cũng hay nhưng mà hơi bẩn
còn như chim hót thì mỗi ng 1 ý thíc cái này khó nói lắm

Trên sân thượng nếu bác trồng dây leo cho nó mát mát thì nuôi gà kiểng là hết ý.
Nuôi vài con gà phoenix di bác giống đó đang thịnh đó :D

nếu như em thấy nuôi trên sân thượng thj chỉ có chim câu là ok nhất vì nuôi những thứ khác mất công đi lên đi xuống cho ăn mà không tiếp xúc người nhiều chim sẽ nhát người hỏng mất kiểng huấn luyên chim câu gọi xuống cho ăn xong bay lên đỡ mất công lại kinh tế hjc

Nhớ lúc trước mình có nuôi 1 con chim khướu .
Mình khuyên bạn nên nuôi con đó

nếu như em thấy nuôi trên sân thượng thj chỉ có chim câu là ok nhất vì nuôi những thứ khác mất công đi lên đi xuống cho ăn mà không tiếp xúc người nhiều chim sẽ nhát người hỏng mất kiểng huấn luyên chim câu gọi xuống cho ăn xong bay lên đỡ mất công lại kinh tế hjc
Nuôi bồ câu thì OK
Nhưng bác nói kinh tế thì ko OK vì chưa kịp kinh tế gì hết đã bị bắt hoặc bị những con khác dụ bay đi mất tiêu rùi còn đâu nữa mà kinh tế :D

Back