Các bác ơi cho em hỏi về việc trồng ớt và vốn ban đầu ạ :D

• Thread starter BHT
  • Ngày gửi
Em chào các bác , em là nhân viên nhà nước nên thu nhập ko cao lắm... em muốn tăng thu nhập nên định cho mẹ trồng ớt thay vì lúa ... Cho em hỏi vốn đầu tư ban đầu khoảng bao nhiêu tính trên 1 Ha ạ :D, với loại giống ớt nữa ... em chân thành cảm ơn !!!:hoa:

Trồng ớt vốn đầu tư khoảng 200tr / ha. Trồng ớt sâu bệnh nhiều yêu cầu phải nắm vững kỹ thuật , tay mơ nghiệp dư trồng ớt thua lỗ chắc luôn. Hồi giờ chưa trồng ớt thì khó đấy

Trồng ớt vốn đầu tư khoảng 200tr / ha. Trồng ớt sâu bệnh nhiều yêu cầu phải nắm vững kỹ thuật , tay mơ nghiệp dư trồng ớt thua lỗ chắc luôn. Hồi giờ chưa trồng ớt thì khó đấy
Dạ , cảm ơn bác :D, em hỏi trước để chuẩn bị tinh thần á mà :D , mà trồng thì kỹ thuật như thế nào ạ ... từ cây con tới phân bón nữa ...

trồng ớt lắm nhiêu khê, chăm cây như chăm con mọi, thu nhập thì lúc được lúc mất bạn à. Sao bạn lại để ý đến cây ớt vậy

Trồng ớt mà đầu tư 1ha 200tr thì ko có muối mà ăn
Tay này chắc là nông dân bàn phím thiệt rồi.

vốn ban đầu 200tr/ha...thì chắc phải 40 tấn/ha...mới sống nỗi..kaka
-nếu bạn thực sự là nông dân và muốn trồng ớt thì bạn nên tìm hiểu quy trình ,ki thuật,rồi tự bốc dự toán cho mình đi vậy là chính xác nhất...vì trồng tùy ý mỗi người,màn phủ...hoặc tủ rơm..trồng dày ..trồng thưa...v..v..thân!

e kug dag co du tinh toi day trong ot nay .e oh phu tho . ae mjh co j trao doi nhe .long .0977497125

Dạ , cảm ơn bác :D, em hỏi trước để chuẩn bị tinh thần á mà :D , mà trồng thì kỹ thuật như thế nào ạ ... từ cây con tới phân bón nữa ...
Hi hi, cảm ơn các bác!!! Do ớt là cây ngắn ngày như lúa vậy nên em quyết định tham khảo ý kiến mọi ng rồi trồng luôn , thử xem thế nao á mà :D

Back