Thảo luận Các bác ơi , đây là loại nấm gì ạ ?

• Thread starter thaoduocngoclinh
  • Ngày gửi
Em ở Kon Tum , cũng đang tập tành thu gom buôn bán thảo dược nên kiến thức còn hạn chế. Hiện nay người đồng bào đang chào em loại nấm này , họ nói nấm mọc trên cây dẻ ( hoặc giẻ ) hoặc trên lá mùn cây dẻ. Đây là hình cây nấm tươi em lấy về làm mẫu :

Chiều dài

Chiều ngang mũ nấm :

Mặt dưới :

Mặt mũ nấm :

Em thì đang băn khoăn ko biết có phải nấm linh chi ko ? Và nếu phải thì là loại nấm linh chi nào ? Kiến thức hạn hẹp nên mong được các bác giúp em mấy thắc mắc đó. Cảm ơn các bác nhiều ạ !

E chỉ biết đây là nấm linh chi thôi chứ k biết nâm linh chi loai nào. Loai này bac cắt bỏ mỗi phân rễ đi thôi.còn lại dùng cả thân với lá sắc lấy nc uống. Tốt lắm đấy

E chỉ biết đây là nấm linh chi thôi chứ k biết nâm linh chi loai nào. Loai này bac cắt bỏ mỗi phân rễ đi thôi.còn lại dùng cả thân với lá sắc lấy nc uống. Tốt lắm đấy
Tks bạn đã trả lời giúp mình ^^. Khả năng là nấm linh chi cổ cò bạn ạ !

Ở bên hàn quốc thi thoảng đi leo núi bọn e vẫn bắt gặp loại này. Tại là tự nhiên thiếu dưỡng chất nên thân nó dài lá bé và.mỏng chứ loại trồng.lá to dày thân ngắn ngủn. Nhưng là tự nhiên nên quý hơn. Hehe

Ở bên hàn quốc thi thoảng đi leo núi bọn e vẫn bắt gặp loại này. Tại là tự nhiên thiếu dưỡng chất nên thân nó dài lá bé và.mỏng chứ loại trồng.lá to dày thân ngắn ngủn. Nhưng là tự nhiên nên quý hơn. Hehe
^^ nge bạn nói thế mình nghĩ chắc nấm này chất lượng thật sự , nên mình sẽ gom mua của bà con vừa để sử dụng và buôn bán luôn ! Tks bạn nhiều !

Back