Các Bac' ơi Giúp Cây Mai Em Với !!!!!!

• Thread starter nhancaymai
  • Ngày gửi
:confused:cây mai em mua về trồng xuống đất 1 thời gian cây phát triển tốt ,em thấy dưới gốc cây có mối nên bỏ thuốc diệt mối (hơi nhiều) 2 bữa sau cây mai em rụng lá gần hết em moi đất lên thì thấy rễ cây mai chết gần hết mấy bác giúp em với làm sao cho cây mai ra rể mấy bác ơi??????????????????????:confused:

Confidor chai nhỏ giá là khoảng 20 ngàn đồng 1 chai , 1cc pha trong 1 lít nước
regent có 2 loai
1-/ bịch nhỏ 6 ngànn dồng 1 bịch pha cho 8 lít nươc
2-/ bịch lớn 10 ngàn đồng 1 bịch pha cho 16 lít nước
bạn có bằng được hai loại thuốc này...thì cây mai của vạn chắc chắn sống khỏe, thực ra còn nhiều loại thuốc khác để diệt bọ trĩ. nhưng 2 loại thuốc trên là dễ tìm mua được nhất

Last edited by a moderator:
Khi phun thuốc ngừa bọ trĩ nếu có ROOT2 thì thêm vào để kích rễ... rất tốt. và khi phun phân bón lá nếu có thuốc ngừa nấm thì nên pha thêm vào

Last edited by a moderator:
em lam đúng cách của mấy anh bây giờ nó bắt đầu đâm chồi nhỏ li ti ,em hy vong 1 thnág sau nó ra lá non là em mừng,bây giờ em có nên cắt bỏ bớt nhánh chết không mấy anh , em sợ giờ nó đang yếu cắt nó chết luôn
Chúc mừng bạn! cành nhánh chết thì cắt bỏ đi không sao hết, có khi nó còn tốt cho cây nữa đấy bạn à. Nhớ giữ ẩm cho cây chứ đừng nên bón bất cứ loại phân gì vào thời điểm này.

:Dthank bac BINH MINH nhieu bây giờ nó ra lá được nhiều rồi , em bây giờ ăn cơm , ngũ ngon rùi , mong sao tết nay em mai nó ra được bông nhiều để đón tết,một lan nữa xin cam ơn bác BINH MINH nhiều:D

bạn nên dời cây ơ chổ khác và rữa sạch rể,trộn một lượng mùn hợp lý kèm theo thuốc kích thích rễ

Back