• Dismiss Notice

Các Bác Ơi Giúp Dùm Em về Gà

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 27/5/11

1. hongthien Nhà nông nghiệp dư

Các bác ơi em mấy hôm nay đàn gà 2 tháng tuổi của em . trời nắng bình thường , nhưng mấy ngày nay mưa xuống không biết sao đàn gà của em tự động xèo cánh ủ rủ bỏ ăn rồi chết dần dần , em mới vào nghề xin các bác chỉ dùm em cách trị bệnh . thank all

Đang tải...
    2. Nông dân hậu giang

Nông dân hậu giang Nhà nông chính hiệu

gà của bác có thể bị viêm khớp mà chân gà của bác có bị xưng và đau không viêm khớp thì gà khó đi

3. hongthien

hongthien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nuoi ca
      Gà mình thì chân bình thường mấy hôm trước còn khẻo , từ ngày bị mưa giông thì bị như vậy vẹo cánh bỏ ăn , rồi chết

4. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Bệnh do chuyển mùa thường là Tụ Huyết Trùng, bệnh này trên gà lớn thì ủ rủ, xệ cánh, phân trắng, diễn biến nhanh. Cấp tính tỷ lệ chết khoảng 3-5 %, tuy nhiên toàn đàn thì đa số gà rù, giảm ăn.

Điều trị: Sử dụng kháng sinh có thành phần (Flumequine, Florphenicol, Enrofloxaccine...những thành phần này đang hiệu quả tốt). Pha vào nước uống thường là 1g/1lit nước tuỳ vào nồng độ. Uống trong vòng 5-7 ngày.

Bệnh xệ cánh, què chân...một số triệu chứng khác mà Bác chưa chia sẽ thì nên để ý đến Marek's nửa.

Bác nên xem tỷ lệ chết, bao nhiêu %?
      Phân trắng, xanh, sáp, máu....như thế nào?
      Chúc bác nhanh chóng chữa khỏi bệnh cho đàn gà!

1 person likes this.
    5. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      em nghĩ gà của bác ấy không hẳn là bị bệnh t h t đâu vì những triệu trứng mà bác ấy đưa không nói lên được đều gì ,, bác hongthen hãy kể bệnh nữa đi để mọi người rễ chuẩn đoán mà bác phải cho gà uống vitamin c ,gluco điện giải để tăng sức đề kháng cho gà trong khi chờ câu trả lời chúc bác thành công

6. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Đó là chẩn đoán mà ! ^_^ theo kinh nghiệm !
      Cũng chỉ chờ bác ấy cho thêm thông tin, mong sao bệnh đó Bác ấy đọc và thấy giống trường hợp thì may quá -_-

7. trithien278405

trithien278405 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      in lua
      đó cũng là 1 trong những triệu chức của THT nhưng để kết luận chính xác thì cần thêm nhiều thông tin hơn nữa mới có thể kết luận đc.
      thân.

Last edited: 31/5/11
    8. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      bệnh t h t rất rễ phát hiện ví đụ mặt mào tích đểu thâm tím và đôi con bị sưng phù mặt và chân và hơi khó thở gà bị t h t đi ỉa màu xanh ra nhiều nước

1 person likes this.
    9. nguyenbieu1984

nguyenbieu1984 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      những triệu chứng mà bạn đưa ra hầu như chỉ là những triệu chứng chung của bệnh truyền nhiễm do đó chưa khẳng định được gì cả nếu có chẳng qua là chẩn đoán dựa trên kinh nghiệm mà thôi (vd thời điểm giao mùa thì THT rất thường xảy ra).
      bạn có thể cung cấp thêm vài thông tin nữa nha
      tỉ lệ chết là bao nhiu (thường chết vào lúc nào).
      gà đi phân ra sao
      mắt và mũi gà có gì khác thường...vv
      bạn có gắng tìm thêm vài triệu chứng nữa nha

10. van chuyen hang tuoi song

chao ban minh cung chuyen ve lam van chuyen cac loai hang ga giong va ca giong bang may bay di cac tinh neu cac ban ban co nhu cau minh san sang xin duoc phuc vu cac ban chuc cac ban thanh cong trong kinh doanh

------ 2 minutes:

minh chuyen lam van chuyen hang tuoi song .nhu tom,ca,ga,...giong cac loai neu cac ban minh co the giup cac ban thuan tien trong cong viec kinh doanh.hay lien he voi minh theo sdt.0988807868.0907922989.minh ten cuong

Last edited by a moderator: 31/5/11
    11. tranminhtoan

tranminhtoan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      mua ban
      a mua flophenecol về cho gà uống. mua nguyên liệu nha a.
      pha 1 muỗng cafe 5 lít nước.
      gà a bị thương hà(ủ rủ phân trắng,cánh xệ).nếu phân có chảy nữa thì bị thêm ecoli mình chữa bằng cách khác.