Các Bác Ơi Giúp Dùm Em về Gà

• Thread starter hongthien
  • Ngày gửi
Các bác ơi em mấy hôm nay đàn gà 2 tháng tuổi của em . trời nắng bình thường , nhưng mấy ngày nay mưa xuống không biết sao đàn gà của em tự động xèo cánh ủ rủ bỏ ăn rồi chết dần dần , em mới vào nghề xin các bác chỉ dùm em cách trị bệnh . thank all

gà của bác có thể bị viêm khớp mà chân gà của bác có bị xưng và đau không viêm khớp thì gà khó đi

gà của bác có thể bị viêm khớp mà chân gà của bác có bị xưng và đau không viêm khớp thì gà khó đi

Gà mình thì chân bình thường mấy hôm trước còn khẻo , từ ngày bị mưa giông thì bị như vậy vẹo cánh bỏ ăn , rồi chết

Các bác ơi em mấy hôm nay đàn gà 2 tháng tuổi của em . trời nắng bình thường , nhưng mấy ngày nay mưa xuống không biết sao đàn gà của em tự động xèo cánh ủ rủ bỏ ăn rồi chết dần dần , em mới vào nghề xin các bác chỉ dùm em cách trị bệnh . thank all

Bệnh do chuyển mùa thường là Tụ Huyết Trùng, bệnh này trên gà lớn thì ủ rủ, xệ cánh, phân trắng, diễn biến nhanh. Cấp tính tỷ lệ chết khoảng 3-5 %, tuy nhiên toàn đàn thì đa số gà rù, giảm ăn.

Điều trị: Sử dụng kháng sinh có thành phần (Flumequine, Florphenicol, Enrofloxaccine...những thành phần này đang hiệu quả tốt). Pha vào nước uống thường là 1g/1lit nước tuỳ vào nồng độ. Uống trong vòng 5-7 ngày.

Bệnh xệ cánh, què chân...một số triệu chứng khác mà Bác chưa chia sẽ thì nên để ý đến Marek's nửa.

Bác nên xem tỷ lệ chết, bao nhiêu %?
Phân trắng, xanh, sáp, máu....như thế nào?
Chúc bác nhanh chóng chữa khỏi bệnh cho đàn gà!

Bệnh do chuyển mùa thường là Tụ Huyết Trùng, bệnh này trên gà lớn thì ủ rủ, xệ cánh, phân trắng, diễn biến nhanh. Cấp tính tỷ lệ chết khoảng 3-5 %, tuy nhiên toàn đàn thì đa số gà rù, giảm ăn.

Điều trị: Sử dụng kháng sinh có thành phần (Flumequine, Florphenicol, Enrofloxaccine...những thành phần này đang hiệu quả tốt). Pha vào nước uống thường là 1g/1lit nước tuỳ vào nồng độ. Uống trong vòng 5-7 ngày.

Bệnh xệ cánh, què chân...một số triệu chứng khác mà Bác chưa chia sẽ thì nên để ý đến Marek's nửa.

Bác nên xem tỷ lệ chết, bao nhiêu %?
Phân trắng, xanh, sáp, máu....như thế nào?
Chúc bác nhanh chóng chữa khỏi bệnh cho đàn gà!

em nghĩ gà của bác ấy không hẳn là bị bệnh t h t đâu vì những triệu trứng mà bác ấy đưa không nói lên được đều gì ,, bác hongthen hãy kể bệnh nữa đi để mọi người rễ chuẩn đoán mà bác phải cho gà uống vitamin c ,gluco điện giải để tăng sức đề kháng cho gà trong khi chờ câu trả lời chúc bác thành công

Đó là chẩn đoán mà ! ^_^ theo kinh nghiệm !
Cũng chỉ chờ bác ấy cho thêm thông tin, mong sao bệnh đó Bác ấy đọc và thấy giống trường hợp thì may quá -_-

Gà mình thì chân bình thường mấy hôm trước còn khẻo , từ ngày bị mưa giông thì bị như vậy vẹo cánh bỏ ăn , rồi chết

đó cũng là 1 trong những triệu chức của THT nhưng để kết luận chính xác thì cần thêm nhiều thông tin hơn nữa mới có thể kết luận đc.
thân.

Last edited by a moderator:
bệnh t h t rất rễ phát hiện ví đụ mặt mào tích đểu thâm tím và đôi con bị sưng phù mặt và chân và hơi khó thở gà bị t h t đi ỉa màu xanh ra nhiều nước

những triệu chứng mà bạn đưa ra hầu như chỉ là những triệu chứng chung của bệnh truyền nhiễm do đó chưa khẳng định được gì cả nếu có chẳng qua là chẩn đoán dựa trên kinh nghiệm mà thôi (vd thời điểm giao mùa thì THT rất thường xảy ra).
bạn có thể cung cấp thêm vài thông tin nữa nha
tỉ lệ chết là bao nhiu (thường chết vào lúc nào).
gà đi phân ra sao
mắt và mũi gà có gì khác thường...vv
bạn có gắng tìm thêm vài triệu chứng nữa nha

van chuyen hang tuoi song

chao ban minh cung chuyen ve lam van chuyen cac loai hang ga giong va ca giong bang may bay di cac tinh neu cac ban ban co nhu cau minh san sang xin duoc phuc vu cac ban chuc cac ban thanh cong trong kinh doanh

------ 2 minutes:

minh chuyen lam van chuyen hang tuoi song .nhu tom,ca,ga,...giong cac loai neu cac ban minh co the giup cac ban thuan tien trong cong viec kinh doanh.hay lien he voi minh theo sdt.0988807868.0907922989.minh ten cuong

Last edited by a moderator:
a mua flophenecol về cho gà uống. mua nguyên liệu nha a.
pha 1 muỗng cafe 5 lít nước.
gà a bị thương hà(ủ rủ phân trắng,cánh xệ).nếu phân có chảy nữa thì bị thêm ecoli mình chữa bằng cách khác.

trong mùa mưa bão này. Vấn đề ủ ấm cho gà rất là cần thiết. Tránh gió lùa. Theo mình nghĩ, nên phòng bệnh cho gà bằng bổ xung vitamine C, B-complex và Toi Gà Vịt.

nang gắt mà mưa đột ngột hơi đất so ga s bi dịch đấy

Back