Các bác sĩ giúp em ti sờ tí

• Thread starter 0975072114
  • Ngày gửi
Đàn gà 5 ngày tuổi của em nó đi phân xanh dính đít hơn chục con.Em cho uống thuốc đặc trị toi và rù có thấy 1 số bớt nhưng 1 số không bớt.Đã có 5 em ra đi.Các bác cho em bài thuốc đặc trị về vấn đề này.

Cho em hỏi thêm thuốc sát trùng mình phun lên đàn gà con 5 ngày tuổi có được hay ko.Mong anh em giúp đỡ

Đàn gà 5 ngày tuổi của em nó đi phân xanh dính đít hơn chục con.Em cho uống thuốc đặc trị toi và rù có thấy 1 số bớt nhưng 1 số không bớt.Đã có 5 em ra đi.Các bác cho em bài thuốc đặc trị về vấn đề này.

Cho em hỏi thêm thuốc sát trùng mình phun lên đàn gà con 5 ngày tuổi có được hay ko.Mong anh em giúp đỡ[/QUOTE]bây giờ bác làm theo các nay xem không biết có được không
gà bác em nghi nhất là thằng e,coli và thằng salmonella lên bác cứ dùng thử kháng sinh amox hặc kháng sinh colistin bác và ngoài ra bác lên cho gà uống điện giải vì gà bị đi ỉa thường hay bị mất nước bác thử xem thế nào

còn về việc thuốc sát trùng em vẫn thường phun vào gà để sát trùng nuôn nhưng không được phun ướt quá sẽ làm gà bị cảm lạnh , và dẫn đến đi ỉa đó
hình như không phải là loại thuốc sát trùng nào cũng phun vào gà và thức ăn được đâu ..

Last edited:
Cám ơn bác đả chỉ giáo em chạy đi mua ngay về cho nó uống xem sao.Gà bác có từng cho ăn mối chưa.Em đi đào mối về cho gà con ăn thấy chúng ăn ngon lành mà không biết có ảnh hưởng gì tới đường ruột ko nữa

Back