các bác tư vấn giúp e ve chi phí nuôi gà với ạ.

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
chào các bác chú ace trong diễn đàn , trong diễn đàn có nhiều bác có kinh nghiệm về nuôi gà tư vấn giúp e với ạ , giờ e đang định nuôi 100 con gà ta thả vườn nhưng do chưa có kinh nghiệm nên e chưa tính đc chi phí đầu tư cho 100 con gà này cụ thể là :
+ tiền thức ăn (từ 1 ngày tuổi đến lúc bán 1,4 - 1,5 kg)
+ tiền vacxin cho gà
+ tỉ lệ hao hụt
+ còn vấn đề chuồng trại e làm bằng tre và lợp bằng lá cọ , ( cái này nhà e đã có sẵn )
và 100 con gà này sẽ đem lại thu nhập bao nhiêu nêu bán với giá 80k/ kg. mọi người tư vấn giúp e với ạ..?

Bạn ở chỗ nào Lạng Sơn thế, semgần anh em qua giao lưu phát, nuôi gà ta thả vườn phải nuôi thêm trùn quế nữa mới tốt

Mua cám phải trộn chứ mình k cho ăn thẳng nên k biết ns sao.
Vacxin dưới 100k, tùy khâu vệ sinh phát sinh kháng sinh thì khá nhiều tiền đó mà hao hụt ít cũng 5 pt.
Tính tiền nhé, ns thật là giá gà công bố tin tức 3N đang giảm, gà thả vườn thực ra cho ăn cám trộn rau xanh hay kéo dài thời gian nuôi với tăng phối trộn nguồn tự kiếm làm chất lượng thịt gà k khác quá. Nên về chủ quan gà thả cũng là hình thức bán công nghiệp nhưng giá được cao nhất như là 70 tới 80 ngoài bắc.
Nên nếu b hiểu chỉ thêm rau xanh vào khẩu phần, nuôi mật độ thấp và kéo dài thêm 2 3 tháng là có giá. Lời lãi thế nào thì b nên làm r tính. Như v, lấy công chăm chỉ làm lãi là chính r.

vâng..! e cảm ơn các bác , e cũng mới tập nuôi gà nên kinh nghiệm còn ít ,các bác có thể bớt chút thời gian tư vấn giúp e vậy , thật là cảm ơn các bác quá.

Back