các bác xem hộ đàn gà con nhà em

• Thread starter vipway
  • Ngày gửi
các bác xem giúp đàn gà con nhà em ngủ ngày ntn có bị gì không hình ảnh này chụp lúc 16h30 chiều nay

B làm cái sàn lưới, nuôi vài k cũng mất tiếng cho ăn uống mỗi ngày. Còn nuôi thế này hay phải thay máng, gà có thể bị viêm ruột, nhất là viêm hoại tử.

B làm cái sàn lưới, nuôi vài k cũng mất tiếng cho ăn uống mỗi ngày. Còn nuôi thế này hay phải thay máng, gà có thể bị viêm ruột, nhất là viêm hoại tử.
thanks bạn. mình tính nuôi ntn tầm 15 ngày sau đó đưa lên sàn lưới đc ko bạn

cho lên luôn, k nuôi chung với thủy cầm, làm sàn cao cao dọn phân cho dễ. Nếu nhà vườn k có trộm thì làm cho e nó cái 1m5 cao, 5 con/m2, to dần thì thả ra vườn rồi đêm lên ngủ. Làm sàn thế hóa lại rẻ hơn, khoảng 160k/m2, 3 buổi là làm được 30m2 hoàn thiện. Cho ăn vào máng vùng ven, gà khỏe mà dễ dọn.

cho lên luôn, k nuôi chung với thủy cầm, làm sàn cao cao dọn phân cho dễ. Nếu nhà vườn k có trộm thì làm cho e nó cái 1m5 cao, 5 con/m2, to dần thì thả ra vườn rồi đêm lên ngủ. Làm sàn thế hóa lại rẻ hơn, khoảng 160k/m2, 3 buổi là làm được 30m2 hoàn thiện. Cho ăn vào máng vùng ven, gà khỏe mà dễ dọn.
mình có 2 chuồng dài hơn 3m rộng 70 cao 60 định nuôi nền trấu cho cứng chân rồi đưa lên bạn vì giờ đưa lên sợ hư chân. ak mà gà con hay ngủ ngày là chuyện bình thường hả bạn
mình làm sàn kểu này có đc ko bạn ban ngày thả tối nhốt

Đêm có bật đèn không? Nếu cho ăn cả đêm thì ngủ ngày là bình thường, cái cứng chân đúng rồi nhưng khổ nỗi là nuôi sàn lưới nó định hướng thức ăn cho gà, bạn nuôi như thế thì 1 tháng là cho ăn đồ tự chế được.
Được, miễn phòng bệnh tốt.

các bác xem giúp đàn gà con nhà em ngủ ngày ntn có bị gì không hình ảnh này chụp lúc 16h30 chiều nay

Gà ngủ dài thượt cổ ra ngủ thì mới đúng là gà khỏe. Ăn no thì nó ngủ vì gà tuổi này mình thắp đèn cả đêm mà nên nó ngủ bất cứ giờ nào

gà này ngủ ngày ăn đêm là bình thường bạn ah, chúc bạn và gà khỏe.

Back