các bạn giúp mình với

• Thread starter doanhem
  • Ngày gửi
chuồng gà mình xoay về hướng bắc liệu có bị sao không mà mình nuôi gà bị chết nhiều lắm ,vậy giờ mình phải làm sao ??? gà nhà mình có hiện tượng là gà ủ rũ ,ăn ít ,cắn mổ ,gà chết từ từ ,nguyên nhân có phải tại chuồng trại mình làm k đúng hướng không ??? làm sao để giải quyết vấn đề này ,các bạn giải thích cho mình cặn kẽ mội vấn đề nha ,các loại thuốc cần thiết cho gà trong mọi giây đoạn ,cảm ơn các bạn nhiều

Bạn nêu chung chung hơi khó để tư vấn, chuồng bạn sây có được vây kính tránh mưa tạt gío lùa không ? Tối có sử dụng đèn sưởi không? Bạn nuôi bao nhiêu con, ? Gà nhiêu ngày tuổi rồi, lứa bạn đang nuôi là lứa nhiêu rồi, có sài thuốc gì không ? Hj hỏi nhiều mới biết để tư vấn, nếu thấy phiền thì không cần trả lời, vui tính ko giận đâu hjhj!

chuồng gà mình xoay về hướng bắc liệu có bị sao không mà mình nuôi gà bị chết nhiều lắm ,vậy giờ mình phải làm sao ??? gà nhà mình có hiện tượng là gà ủ rũ ,ăn ít ,cắn mổ ,gà chết từ từ ,nguyên nhân có phải tại chuồng trại mình làm k đúng hướng không ??? làm sao để giải quyết vấn đề này ,các bạn giải thích cho mình cặn kẽ mội vấn đề nha ,các loại thuốc cần thiết cho gà trong mọi giây đoạn ,cảm ơn các bạn nhiều
chuồng gà tốt nhất là nên chọn hướng Đông Nam nha bạn, mưa bão thì hay tới từ hướng Tây, gió thì hướng Bắc, nếu chuồng nhà bạn buộc vậy thì nên che kín kỹ, gà bạn mình khong biết bạn có chích vacxjn không? , nếu là gà 2 tháng tuổi trở lên mà có chịu chứng như bạn kể thì có thể chích Bio-Linco-S và Bio-fer-B12 , mình nuôi gà tre hay dùng loại này thấy rất hiệu quả, không biết bạn dùng loại nào nên thuốc trên chỉ là góp ý thôi nhé.

Cac bac oi co nhân đc tn của em thì gửi lại cho em vơi nhe.mơi nen k biêt dùng như the nao ạ

Bạn nêu chung chung hơi khó để tư vấn, chuồng bạn sây có được vây kính tránh mưa tạt gío lùa không ? Tối có sử dụng đèn sưởi không? Bạn nuôi bao nhiêu con, ? Gà nhiêu ngày tuổi rồi, lứa bạn đang nuôi là lứa nhiêu rồi, có sài thuốc gì không ? Hj hỏi nhiều mới biết để tư vấn, nếu thấy phiền thì không cần trả lời, vui tính ko giận đâu hjhj!
A oi em hoi mot ti dc k ạ..gà em bi khò khè nen cho uong thuôc gì ạ

cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình ,mùa gió chuồng gà nhà mình bị gió lùa nhiều lắm ,nguyên nhân chắt do vậy

Neu ban ke chung vay kho bat benh lam . Neu ga ban chua lam vacxin thi ga ban co Kha nang Bj gum . Cho uong dien giai va Thuoc bo tang suc de khang cho ga va mua vacxin ve tiem . Chu huong ko anh Huong lam dau ban cu am mua dong mat vao mua he La OK

Back