Các bạn xem hộ mình còn vẹt với

• Thread starter gzvd
  • Ngày gửi
Hôm qua đi ngang chợ thấy con vẹt hay hay nên mua về nuôi. Mà ko biết là vẹt gì ? Trống hay mái ? Nuôi có nói dc ko ? Mọi người giúp mình với

bác up lại cái hình đi chứ em chả thấy con vẹt đâu cả.nhưng em cũng xin nói sơ qua cho bác luôn,giống vẹt nuôi muốn biết nói thì fải nuôi từ bé từ khi đang mọc lông và còn fải đút ăn,còn những con đã biế ăn và lên màu ruì thì không còn học nói nưã mà chỉ nuôi làm cảnh được thui,hiện nay vẹt bội rất nhiều,vẹt ngực hồng,vẹt đầu hồng,vẹt đầu xám,vẹt mã lai,và yến phụng,còn vẹt má vàng(xích) thì hầu như là không còn hoặc hết hàng,bác muốn mua vẹt non thì fải chờ đến tháng 4-5 -2013 xẽ có năm nay hết rui

Last edited by a moderator:
hình mình vẫn xem dc mà :-s
bác thông cảm em duyệt wep trên di động lên không xem được hình của bác.hình nặng quá tải 1 chút la nó báo bộ nhớ đầy lên em không xem được bác chụp 1 cái hình bằng đt dd thì ok rùi,

vẹt này khó nói lắm đó bạn, bạn nên mua xích hoặc nhồng sẽ dễ nói, mùa chim pải thang 3-4 năm sau

con này ko pahỉ vẹt mà là con két các bác ạ. ở chỗ em bán rẻ béo có 5ok/con à. muốn nuôi thì bét nhất cũng phải mua con két mỏ đỏ chân đỏ thì sau này mới nói đc vài tiếng tuy rất ngọng. còn con này ăn nhiều mà suốt ngày biết mỗi tiếng két, ket thôi ah.

Back