các pác chỉ giúp! - cây ngắn ngày - rau màu

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
các bác chỉ giúp em những loại cây ngắn ngày có thể xoay chuyển vốn nhanh để hỗ trợ đc cho những vốn lâu dài đc chỉ em với.
:)

Bác phải nói rõ vùng đất bác muốn canh tác như thế nào? điều kiện thổ nhưỡng ra sao? mục đích chính của bác là gì thì ae mới biết đường tư vấn cho bác được. Bác hỏi thế thì potay.

ờ e ở an giang nhưng mún lập nghiệp ở tây ninh nên đất là đất ở tây ninh. e định sẽ trồng ớt (thời gian trồng là 5->6 tháng) và cây tỏi ta (khoảng 3 tháng), a e coi còn cây nào thích hợp ngắn ngày xoay nhanh đồng vốn hỗ trợ giúp e.

tôi cũng ở an giang sao bạn k lâp nghiệp ở an giang ! anh thu trồng thiên lý và pía dưới trồng rừng .

các bác chỉ giúp em những loại cây ngắn ngày có thể xoay chuyển vốn nhanh để hỗ trợ đc cho những vốn lâu dài đc chỉ em với.
:)

Tôi xin đóng góp một ý:
Mấy hôm trước tôi về quê ăn giỗ, nói chuyên với ông anh họ và tham quan vườn rau của ông ấy. Thì ra ông đang trồng mồng tơi. Với diện tích khoảng 500m2 trồng mồng tơi cho thu nhập mỗi ngày 200-400 ngàn/ngày( tùy thời điểm thương lái mua). Mồng tơi mọc cực nhanh, nhu cầu lại cao (ăn lẩu). Ít sâu bệnh, dễ trồng.
Sau đây là hình vườn mồng tơi của anh họ tôi mà tôi chụp bằng điện thoại (không được đẹp lắm):

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Last edited:

Back