các sư huynh giúp em làm sao giảm nhiệt cho gà.

• Thread starter GA NHA NONG
  • Ngày gửi
gà của em mới bắt về nuôi 1 ngày tuổi và em cũng nuôi lần đầu tiên. em ở miền trung cho nên thời điểm này rất nóng, cụ thể là ban ngày 35 đến 36 0C, ban đêm thì giảm còn 28 đến 29 0C. em đang úm gà cho nên ba đêm thì em có thể giải quyết cho lên 30 đến 32 0C được. còn ban ngày thì ko biết giảm như thế nào nữa. hôm nay nóng quá có 2 con chịu ko nổi ra đi không lời trăng trối rồi :1^:, gà cứ nằm bặp thở hì hục, uống nước nhiều. hic mấy anh có cách nào để giảm nhiệt ban ngày ko cho em xin với. mới nuôi lần đầu nên ko biết gì mong các anh thông cảm. thành thật cảm ơn mấy anh nhiều.

gà của em mới bắt về nuôi 1 ngày tuổi và em cũng nuôi lần đầu tiên. em ở miền trung cho nên thời điểm này rất nóng, cụ thể là ban ngày 35 đến 36 0C, ban đêm thì giảm còn 28 đến 29 0C. em đang úm gà cho nên ba đêm thì em có thể giải quyết cho lên 30 đến 32 0C được. còn ban ngày thì ko biết giảm như thế nào nữa. hôm nay nóng quá có 2 con chịu ko nổi ra đi không lời trăng trối rồi :1^:, gà cứ nằm bặp thở hì hục, uống nước nhiều. hic mấy anh có cách nào để giảm nhiệt ban ngày ko cho em xin với. mới nuôi lần đầu nên ko biết gì mong các anh thông cảm. thành thật cảm ơn mấy anh nhiều.
Mình lại thấy câu hỏi của bạn, mình rất thông cảm khi bạn mới nuôi kỹ thuật còn thiếu nhiều nhưng không nhất thiết phải lập nhiều topic vậy đâu nhé.
Bạn muốn giảm nhiệt tốt nhất chắc chỉ lắp điều hòa thôi. hii
Bạn có thể làm hệ thống dàn phun nước trên mái chuồng vào lúc trời nắng nóng để giảm nhiệt, trần thêm các lớp cách nhiệt (sốp, bạt cách nhiệt, hoặc dùng rơm dạ để lên trên mái). Trong chuồng bạn có thể dùng quạt để tăng cường lưu thông không khí, lưu ý không thổi trực tiếp vào gà. Nếu trời thực sự quá nắng nóng, ẩm độ thấp, bạn có thể sử dụng dàn phun sương trong chuồng để giảm nhiệt.
Về mùa hè quây úm của bạn nên dùng lưới thép để tạo độ thông thoáng.
Chúc bạn thành công.

Bạn nâng cao mái chuồng hoặc chơi hệ thống phun Sương thử.Up hình chuồng gà lên để các bác cao thủ tư vấn thử

kiếm nhiều lá cây vào rồi phủ lên trên đó bạn, hiệu quả lắm, còn vẫn nóng thì tạo ra 1 vài lỗ trên gần mái cho không khí ùa vào

Back