Cách ấp trứng Bồ câu hiệu quả

• Thread starter Bồ câu Hà Nội
  • Ngày gửi
Chào mọi người!
Mình muốn xin ý kiến mọi ng về kỹ thuật ấp trứng chim Bồ câu, mong mọi ng cùng nhau thảo luận.
Hiện nay mình đang ấp trứng để khắc phục những đôi bỏ ấp và ghép nuôi cho những cặp nuôi con tốt, tuy nhiên chưa có nghiên cứu nào về kỹ thuật ấp trứng BC.
Hiện nay mình đang ấp ở nhiệt độ 37,8 và độ ẩm 60%, tuy nhiên tỷ lệ nở vẫn còn chưa được như mong muốn khoảng 80-85%. Sau khi chim đẻ mình thu trứng về, để nơi thoáng mát 2 ngày sau thì cho vào lò ấp.
Mong mọi ng có kinh nghiệp chia sẻ!

Chào mọi người!
Mình muốn xin ý kiến mọi ng về kỹ thuật ấp trứng chim Bồ câu, mong mọi ng cùng nhau thảo luận.
Hiện nay mình đang ấp trứng để khắc phục những đôi bỏ ấp và ghép nuôi cho những cặp nuôi con tốt, tuy nhiên chưa có nghiên cứu nào về kỹ thuật ấp trứng BC.
Hiện nay mình đang ấp ở nhiệt độ 37,8 và độ ẩm 60%, tuy nhiên tỷ lệ nở vẫn còn chưa được như mong muốn khoảng 80-85%. Sau khi chim đẻ mình thu trứng về, để nơi thoáng mát 2 ngày sau thì cho vào lò ấp.
mời các bạn

Sao phải ấp bằng máy. Mình cho bồ câu ấp trứng gà còn nở mà. Có 1 số lưu ý thế này thôi. Bạn cứ để bồ câu ấp bình thường, thêm trứng lúc nào cũng được, muốn dồn bao nhiêu thì dồn nhưng đừng hơn 3 vì khi nở 3 con chim bố mẹ nuôi cực lắm rồi. Bồ câu ấp trứng mà cách nhau hơi lâu ví dụ ấp 3 trứng mà trứng 1 nở ngày 1 trứng 2 nở ngày 2 còn trứng 3 đến ngày 5 mới nở thì phải gửi trứng thứ 3 qua ổ khác vì để trứng nó vẫn ấp nhưng chim non ị sẽ bị hư trứng chưa nở. Mình có ít kinh nghiệm đó để chia sẻ thôi. Mình gửi bồ câu ấp thêm trứng gà 2 lần nở 2 lần rồi :D

Chào mọi người!
Mình thấy bọn tầu ấp để nhiệt độ 38,3 đến 38,8 bạn thử chưa?

Back