Hỏi đáp cách ấp trứng gà để ra gà mái

xem link dưới của cao thủ Nguyễn Ngọc Chí a nhé !

http://agriviet.com/threads/chuyen-doi-gioi-tinh-gia-cam-tu-phoi.114603/
mình coi thấy hay nhưng toàn bị cao thủ phá đám và chưa ai có 1 kết luận nghiêm túc trong việc thủ nghiệm, theo kinh nghiệm nuôi gà đá của mình thì vào mùa mưa hên xui, nhưng mùa nắng có thể cho ra tỷ lệ trống cao hơn và cũng gần giống cách a Chí, tuy nhiên vẫn ko dám khẳng định, đang học hỏi thì gặp ae, tiếp tục bàn nhé, đừng bỏ uổng, ta bàn cho ra việc rồi tui sẽ làm chuột bạch (nhưng chờ 5 tháng nữa gà đẻ mới thử dc hjhj)
A @Trần nguyên Ngọc có kinh nghiệm này ko, bơi vô với ae lun đj

theo kinh nghiệm nuôi gà đá của mình thì vào mùa mưa hên xui, nhưng mùa nắng có thể cho ra tỷ lệ trống cao hơn

a đã hiểu được cốt lõi vấn đề rồi đấy !( Mùa mưa nở nhiều và mái cũng nhiều hơn so với mùa nắng !!!!)

a đã hiểu được cốt lõi vấn đề rồi đấy !( Mùa mưa nở nhiều và mái cũng nhiều hơn so với mùa nắng !!!!)
dù gì cũng đam mê nuôi gà nòi hồi mười mấy tuổi và mới bỏ được mấy năm nay hehe

dù gì cũng đam mê nuôi gà nòi hồi mười mấy tuổi và mới bỏ được mấy năm nay hehe
e " chôm " dc cái cách ấp gà trống - mái của 1 sự phụ ng bến tre trước khi đọc bài của chú Chí - bài đấy viết khá hay , ae cứ thực hiện xem sao !

Tức là ấp nóng thi chym trống, con ap hoi lạnh thi là chym mai?

Tức là ấp nóng thi chym trống, con ap hoi lạnh thi là chym mai?
Uh, túm lại là vậy đi, nói chung là chym đực cái sẽ phụ thuộc 1 phần vào thời nóng lạnh, độ ẩm và 1 cái nữa mà hình như ít ai để ý vì toàn nuôi số lượng đó là gen-di truyền, cùng 1 con trống nhốt chung 2 mái cùng ấp nở nhưng tỷ lệ chym trống mái chênh lệch hơi cao đó.
Uh, túm lại là vậy đi, nói chung là chym đực cái sẽ phụ thuộc 1 phần vào thời nóng lạnh, độ ẩm và 1 cái nữa mà hình như ít ai để ý vì toàn nuôi số lượng đó là gen-di truyền, cùng 1 con trống nhốt chung 2 mái cùng ấp nở nhưng tỷ lệ chym trống mái chênh lệch hơi cao đó.
Mình đang nói về con gà nòi nha :)

mình coi thấy hay nhưng toàn bị cao thủ phá đám và chưa ai có 1 kết luận nghiêm túc trong việc thủ nghiệm, theo kinh nghiệm nuôi gà đá của mình thì vào mùa mưa hên xui, nhưng mùa nắng có thể cho ra tỷ lệ trống cao hơn và cũng gần giống cách a Chí, tuy nhiên vẫn ko dám khẳng định, đang học hỏi thì gặp ae, tiếp tục bàn nhé, đừng bỏ uổng, ta bàn cho ra việc rồi tui sẽ làm chuột bạch (nhưng chờ 5 tháng nữa gà đẻ mới thử dc hjhj)
A @Trần nguyên Ngọc có kinh nghiệm này ko, bơi vô với ae lun đj
Mới đang nghiên cứu làm lò ấp chứ chưa ấp bao giờ nhưng theo dõi Gà, Vịt xiêm tự ấp thì cũng thấy nhiệt đọ ảnh hưởng đến tỷ lệ trống, mái, cùng một số trứng của cả đàn nhưng lứa mới gần đây bị không khí lạnh nên nhiều mái, lứa trước thì trồng nhiều hơn vì mùa khô ở Đăk Lăk nóng.

đọc topic xong nhìn đàn gà nhà chán ghê, cũng máy ấp toàn bộ, mà trống có đợt chỉ 35% còn lại toàn mái, muốn trống nhiều mà khó quá. gà mái bán thì ko rẻ đc, nhiều thì tốn thức ăn, lại ko nở làm thịt...

đọc topic xong nhìn đàn gà nhà chán ghê, cũng máy ấp toàn bộ, mà trống có đợt chỉ 35% còn lại toàn mái, muốn trống nhiều mà khó quá. gà mái bán thì ko rẻ đc, nhiều thì tốn thức ăn, lại ko nở làm thịt...
máy thì ko biết nhưng nếu để gà mẹ ấp thì kiếm vài cục sỏi cỡ quả trứng bỏ vô ổ nó thử xem có thay đổi ko

như vậy để điều chỉnh được giới tính của gà cũng không phải là chuyện nhỏ, các thông tin thảo luận đều thiên về nhiệt độ. không biết có thêm thông tin thảo luận nào nữa không.
mình cũng rất vui và rất cần sự chĩa sẽ kinh nghiệm của a e

xin mọi người giúp mình với. làm sao để ấp trứng gà khi nở cho ra tỷ lệ gà mái nhiều hơn gà trống.
Gà trống hay mái là đã hình thành từ trứng rồi, ấp như thế nào cũng không ảnh hưởng đến kết quả. Mình rất thích nuôi gà và đã nuôi gà mấy chục năm nay rồi ( hì hì, nhưng không thường xuyên vì bận công việc làm ăn ), theo kinh nghiệm của mình và là kinh nghiệm của mẹ mình chỉ cho thì muốn có gà trống nhiều hơn mái thì khi cho gà đẽ đặt ổ đẽ trên cao (gà mái phải nhảy 2 cấp mới đến ổ ), còn muốn có tỷ lệ gà mái nhiều hơn trống thì để ổ thấp. Mình đã thử và có kết quả tương đối đúng. Bạn hảy thử xem

Việc này giống như con gà đẻ trứng đầu to ra trước hay đầu nhỏ ra trước nhi?

Gà trống hay mái là đã hình thành từ trứng rồi, ấp như thế nào cũng không ảnh hưởng đến kết quả. Mình rất thích nuôi gà và đã nuôi gà mấy chục năm nay rồi ( hì hì, nhưng không thường xuyên vì bận công việc làm ăn ), theo kinh nghiệm của mình và là kinh nghiệm của mẹ mình chỉ cho thì muốn có gà trống nhiều hơn mái thì khi cho gà đẽ đặt ổ đẽ trên cao (gà mái phải nhảy 2 cấp mới đến ổ ), còn muốn có tỷ lệ gà mái nhiều hơn trống thì để ổ thấp. Mình đã thử và có kết quả tương đối đúng. Bạn hảy thử xem
vâng cảm ơn bạn nhiêu minh sẽ thư

hiện giờ mình cũng đang ấp máy mà hầu như 90% là gà trống , nên chưa biết điều chỉnh nhiệt độ ntn để ra nhiều gà mái . còn cách cho gà mẹ ấp thì mình đã được bố mẹ hướng dẫn nếu lót ổ cho gà ấp muốn gà mái nhiều thì lót ổ sâu còn muốn trống thì lót ổ nông mình đã thử và thấy có hiệu quả

Back