• cách chăm sóc gà vào mùa lạnh

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 3/12/13

1. chickenfarm Nhà nông nghiệp dư

Mình mới làm chuồng xong chuẩn bị nhập gà con về nuôi.mình mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm nhiều về chăm sóc gà.mongg các sư huynh chỉ giáo về cách úm gà,thuốc, thức ăn và các dưỡng chất cần thiết để đàn gà dược sống khoẻ mạnh.vì thời tiết vào mùa này ở mình rất lạnh dao động từ 18-25 độ.
      ****** lịch tiêm phòng mình thấy nhiều cách quá mình không biết usd lịch nào nữa.mong các bác chỉ giáo dùm.thanks

Last edited: 3/12/13
      Đang tải...
    2. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      bạn tìm lại mấy topic lich vacxin của ảnh gagiongdaklack cũ ấy, mình áp dụng thấy rất tốt

3. chickenfarm

chickenfarm Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong nghiep ben vung
      Thanks gakochet nha.mình tìm thấy lịch tiêm fòng đó rồi nhưng có những cái mình k hiểu.
      ?????????Thuốc úm cụ thể là thuốc gì vậy nhỉ.nó có tác dụng gì,lasota với lasota chịu nhiệt là 2 loại hay 1 loại.vì lúc trrước mình có ra thú y mua thì họ bán lasota chứ mình k bít loại gì nữa.--------chất điện giải tên thương hiệu là gì.mình mới vào nghề nên có những từ chuyên nghành mình k hiểu mong các bác chỉ dùm.thanks

4. gakochet9x96

gakochet9x96 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Giàu
      50 ngày trước mình cũng có những thắc mắc như bạn đó,,,, dễ mà.
      Thuốc úm bạn ra mua ở thú y ấy, nhưng mình thấy thuốc úm đó thì éo có tác dụng j đâu, bạn nên cho uống ampicoli và thuốc tetraxilyn của người ấy vào 3 ngày đầu + tỏi
      vacxin thì chỉ cần ra mua loại pha sẵn ấy, cho khỏi tốn công, ra thú y là có tất tần tật.

5. duyphong34khd

duyphong34khd Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      co khi
      thì tên thuốc như bạn nói rồi đấy,điện giải,thuôc úm,...trên gói thuốc ghi nhu vậy luôn,bạn cứ ra bảo la họ đưa cho,.thuốc úm mình xem thì thành phần có ca thuốc bổ va ít kháng sinh phòng bệnh va tang sức cho ga con. Còn lasota nhược độc đông khô và lasota chịu nhiệt thì phòng bệnh new,(hay còn gọi là bệnh gà dù) bạn dùng loại nào cũng được.

6. chickenfarm

Nghề nghiệp:
      nong nghiep ben vung
      Cách đây 2 tháng mình có nuôi 80 con ga con nhưng giờ die hết còn 12 con ah.hehe.vì time vừa qua bão lụt ghê quá.ma mình nuôi thấy nhiều bệnh quá.thấy các bác bàn luân về bệnh gà thì mình thấy ga mình đều mắc bệnh đó hết.có lẻ mình tiêm fòng k đúng ah.haizzza.mình thích nuôi ga mà thấy khó quá nhỉ.mấy ngày nay lên dây để học hỏi mấy bác

7. truongvinh86

truongvinh86 Nhà nông nghiệp dư

nên dùng vaccine nhược độc đông khô để chủng cho gà.

8. hautongag

hautongag Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Nếu bạn mới nuôi lần đầu thì mình khuyên nên nuôi 1 số ít thử trước đi.cứ áp dụng hết mọi thứ mà bạn biết.Cộng thêm kinh nghiệm học được trên diễn đàn và kinh nghiệm thực tế từ bản thân.NGHỀ DẠY NGHỀ bạn ạ.Chúc bạn thành công!

9. chickenfarm

Nghề nghiệp:
      nong nghiep ben vung
      Thanks các bác đã chỉ giáo.giờ gà mình được 40 ngày tuổi đang có hiện tượng này mà k bít bị gì.gà đứng yên một chỗ mắt nhắm lại cuối xuống rồi lại ngưỡng cổ lên đồng thời há miệng.cứ lam hoài vậy được mấy ngày rồi.có fải bị CRD k nhỉ hay bị hen....bác nào biết hiện tường này là bệnh gì k và cách chữa trị.thanks các bác cô chú cậu gì trước nha!!!!!!!!!!!!!!!!

10. lamduong

lamduong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      22222222222

ga nha ban dung la bi benh crd roi. ben crd chin la benh hen day ban a. ban ra ngoai hieu thuoc thu y mua ngay thuoc hen cong voi long dom la khoi day. ga nha ban goi la hen ngap roi. vi co nhieu đơm nen fai ngap đe tho do. ban tri hen fai tu 5-7 ngay moi khoi day. chuc ga ban nhanh khoi benh

11. chickenfarm

Nghề nghiệp:
      nong nghiep ben vung
      Benh nay lay lan k nhi