Cách cho ếch sinh sản nghịch mùa

Sau bao ngày tìm tòi học cách cho ếch đẻ nhưng khong ai chỉ tình cờ biết được loại thuốc kích dục tố để chích cho ếch sinh sản có 2 loại mà mình ko biết loại nào tốt HCG và LRH-A2 có ai biết về 2 loại thuốc này ko chỉ mình với. Và cho mình hỏi nếu chích cho ếch thì chích bộ phận nào của ếch , và thể trạng của ếch như thế nào mới chích được , ai đã cho ếch dinh sản thành công bằng cách này cho mình xin ít kinh nghiệm , cảm ơn nhiều.

Sau bao ngày tìm tòi học cách cho ếch đẻ nhưng khong ai chỉ tình cờ biết được loại thuốc kích dục tố để chích cho ếch sinh sản có 2 loại mà mình ko biết loại nào tốt HCG và LRH-A2 có ai biết về 2 loại thuốc này ko chỉ mình với. Và cho mình hỏi nếu chích cho ếch thì chích bộ phận nào của ếch , và thể trạng của ếch như thế nào mới chích được , ai đã cho ếch dinh sản thành công bằng cách này cho mình xin ít kinh nghiệm , cảm ơn nhiều.
loai LRH_A2 pha them 2 vien thuoc ...... . 1 ong tiem 5 cap , tiem o dui sau . va nhieu van de phuc tap nua . ban can biet thi dt minh chi cho . minh viet k bo dau duoc kho doc .

than men chao ban

loai LRH_A2 pha them 2 vien thuoc ...... . 1 ong tiem 5 cap , tiem o dui sau . va nhieu van de phuc tap nua . ban can biet thi dt minh chi cho . minh viet k bo dau duoc kho doc .

minh o Binh Duong neu ban khong ngai co the cho minh sdt duoc khong. cam on ban

chao buoi sáng

bạn có thể cho mình xin sđt được không

Chích thuốc ở đùi và nách ở chi trước điều được. lều ếch đực = 1/2 lều ếch cái. thử vài lần sẽ có kinh nghiệm. cái khó là ương nuôi nòng nọc thành ếch con.đôi dòng gửi bạn , chúc bạn thành công.

Có ai biết ở Quảng Nam có trang trại nào đang nuôi ếch không, mình muốn hoc hỏi kinh nghiệm tý.

Hôm qua mình lựa đc 10 con ếch cái bụng thấy nhám , mình tiêm thuốc vào nách ếch cái lúc 3 giờ , ếch đực mình ko tiêm , rồi thả vô hồ đến 4 giờ mình gây mưa , và 6h mình gây mưa thêm lần nửa thì 7 giờ mấy thì thấy 3 con ếch đực bắt cặp 3 con ếch cái còn lại ko thấy bắt cặp , khoảng 9 h mình làm mưa lần nửa rồi di ngủ sáng ra thấy nó đẻ qua trời quá đất luôn, trứng trắng trứng đen gì nó đẻ sạch, nhưng ko biết có nở ko nửa , mới thử lần đầu mà thấy đẻ quá trời.

Bạn hamter đang nuôi ếch ở đâu vậy?
Có ai ở Quảng Nam nuôi không vậy. Mình muốn nuôi mà không biết mua con giống ở đâu, các bạn có ai biết ở Quảng Nam chỗ nào cung cấp thì cho mình biết với nha.

Hôm qua mình lựa đc 10 con ếch cái bụng thấy nhám , mình tiêm thuốc vào nách ếch cái lúc 3 giờ , ếch đực mình ko tiêm , rồi thả vô hồ đến 4 giờ mình gây mưa , và 6h mình gây mưa thêm lần nửa thì 7 giờ mấy thì thấy 3 con ếch đực bắt cặp 3 con ếch cái còn lại ko thấy bắt cặp , khoảng 9 h mình làm mưa lần nửa rồi di ngủ sáng ra thấy nó đẻ qua trời quá đất luôn, trứng trắng trứng đen gì nó đẻ sạch, nhưng ko biết có nở ko nửa , mới thử lần đầu mà thấy đẻ quá trời.

Bạn có thể nói rõ cách pha thuốc không? 1ống chích cho cá thì khoảng 6-8kg nhưng chích cho ếch thì 1 ống cho mấy kg ếch? pha thuốc tiêm cho 1 con là mấy cc? tiêm dưới da ếch hay tiêm vào cơ ếch vạy bạn?

Bạn Hamster thật là cao thủ. Vừa mới học hỏi đã thành công ngay.

Xin bạn cho biết cụ thể cách làm mưa nữa nhé. Cho xin mấy cái ảnh đi.
*

Cao thủ gì đâu bạn ơi chịu khó tìm tòi thôi chứ ko ai chỉ mình đâu mình đả đi biết bao trại ếch để học hỏi mà ko ai chỉ hết rồi lên diển đàn tham khảo ý kiến mỗi ng 1 ít rồi về áp dụng rồi có kinh nghiệm. Mình lên diển đàn bằng dt nên ko úp hình đc , làm mưa thì bạn mua cái pét tưới cỏ về câu ống nước đặt trên chuồng ếch đẻ rồi mở nước cho nó phun thôi đơn giản mà chỉnh vừa thôi đừng mở hết van nó phun mạnh văn ra ngoài hết, nhớ giử mực nước trong hồ đẻ 5cm thôi nhé ,

Cao thủ gì đâu bạn ơi chịu khó tìm tòi thôi chứ ko ai chỉ mình đâu mình đả đi biết bao trại ếch để học hỏi mà ko ai chỉ hết rồi lên diển đàn tham khảo ý kiến mỗi ng 1 ít rồi về áp dụng rồi có kinh nghiệm. Mình lên diển đàn bằng dt nên ko úp hình đc , làm mưa thì bạn mua cái pét tưới cỏ về câu ống nước đặt trên chuồng ếch đẻ rồi mở nước cho nó phun thôi đơn giản mà chỉnh vừa thôi đừng mở hết van nó phun mạnh văn ra ngoài hết, nhớ giử mực nước trong hồ đẻ 5cm thôi nhé ,

Cho mình hỏi Ếch bạn cho đẻ là ếch mấy tháng tuổi vậy?

Chích thuốc ở đùi và nách ở chi trước điều được. lều ếch đực = 1/2 lều ếch cái. thử vài lần sẽ có kinh nghiệm. cái khó là ương nuôi nòng nọc thành ếch con.đôi dòng gửi bạn , chúc bạn thành công.

Ương nuôi nòng lọc hok khó lắm đâu bạn ak. Quan trọng nhất là thời gian cho ếch chửa đc bao nhiêu??? VD: Cùng 1 con ếch mẹ nếu bạn cho đẻ 1 năm 2 lứa thì chỉ đc tầm 2->3k trứng or hơn chút xíu, tỷ lệ nở cao thủ đc 70% và tỷ lệ sống cao thủ đạt 75%. Nhưng nếu bạn để con ếch 1 năm đẻ 1 lần thì sẽ hiệu quả hơn đấy. Mình cũng chỉ nghe a nói chứ chưa nuôi ếch. A mình nuôi số lượng khá nhiều, có lẽ là to nhất miền Bắc và hàng đi TQ là chính. Bạn cứ thử 2 con cho đẻ kiểu như mình kiểm nghiệm nhé.

Cách đây 2 năm, phong trào nuôi Ếch nở rộ khắp cõi Việt nam.
Một đôi vợ trẻ, chống kỹ sư nghề Rừng người Hà Bắc đi học
nghề nuôi Ếch, và trở về quê vay vốn xây dựng một trại nuôi
Ếch hiện đại nhất miền Bắc. Mọi việc đều trôi chảy. Ếch đẻ
nhiều trứng, và nở ra hàng trăm nghìn con nòng nọc. Mọi người
đều vui vẻ. Báo Chí và truyền Hình đưa tin về trại ếch hiện
đại nhất miền bắc này. Nòng nọc lớn nhanh vùn vụt. Bỗng chốc
chúng chết cả loạt trước khi lên bờ làm ếch con. Chàng kỹ sư
đâm đầu tìm hiểu để chữa bệnh cho nòng nọc. Mọi cách có thể
đều được đưa ra, nhưng nòng nọc ếch, cứ lứa nọ nối lứa kia
mà chết, không ra được sản phẩm thịt ếch. Cuối cùng đôi vợ
chồng trẻ đành đóng cửa trại ếch, trở lại Hà Nội làm thuê nghề
Kỹ Sư, bỏ mộng Đại Gia Ếch, với món nợ ngân hàng treo lửng lơ
trên đầu, không biết bao giờ trả được. Báo chí đưa tin còn nói,
chàng kỹ sư đó vẫn không nguôi mộng nuôi ếch đại gia.

Thế mà bạn nói nuôi nòng nọc ếch dễ?

Chẳng tin, mời coi bài báo theo link này:
http://www.baomoi.com/Nuoi-ech-that-bai-phai-ban-dat-di-lam-thue/139/4557623.epi

Cách đây 2 năm, phong trào nuôi Ếch nở rộ khắp cõi Việt nam.
Một đôi vợ trẻ, chống kỹ sư nghề Rừng người Hà Bắc đi học
nghề nuôi Ếch, và trở về quê vay vốn xây dựng một trại nuôi
Ếch hiện đại nhất miền Bắc. Mọi việc đều trôi chảy. Ếch đẻ
nhiều trứng, và nở ra hàng trăm nghìn con nòng nọc. Mọi người
đều vui vẻ. Báo Chí và truyền Hình đưa tin về trại ếch hiện
đại nhất miền bắc này. Nòng nọc lớn nhanh vùn vụt. Bỗng chốc
chúng chết cả loạt trước khi lên bờ làm ếch con. Chàng kỹ sư
đâm đầu tìm hiểu để chữa bệnh cho nòng nọc. Mọi cách có thể
đều được đưa ra, nhưng nòng nọc ếch, cứ lứa nọ nối lứa kia
mà chết, không ra được sản phẩm thịt ếch. Cuối cùng đôi vợ
chồng trẻ đành đóng cửa trại ếch, trở lại Hà Nội làm thuê nghề
Kỹ Sư, bỏ mộng Đại Gia Ếch, với món nợ ngân hàng treo lửng lơ
trên đầu, không biết bao giờ trả được. Báo chí đưa tin còn nói,
chàng kỹ sư đó vẫn không nguôi mộng nuôi ếch đại gia.

Thế mà bạn nói nuôi nòng nọc ếch dễ?

Chẳng tin, mời coi bài báo theo link này:
http://www.baomoi.com/Nuoi-ech-that-bai-phai-ban-dat-di-lam-thue/139/4557623.epi
1 người tiên phong trong lĩnh vực nuôi ếch Thái đã ra đi mở đường và kinh nghiệm cho lớp sau.
Năm 2006 a nhà bác e sn 1982 cũng mang bán 1/2 số ruộng của nhà ( bán vụng trộm, a ý là ng trụ cột chính vì bác trai bị tâm thần ). Số tiền bán ruộng đâu đc hơn 20tr, bán xong bắt xe 1 mạch Trung, Nam tiến. A đi học hỏi 3 tháng từ các trại nuôi ếch sau đó về nhà với 5 cặp ếch chửa 1 năm to như 2 bàn tay. Về nhà nhờ mẹ rồi đi vay mượn tiền xuống đồng chỗ đất còn lại dựng lều đào ao nuôi.( vì có ý chí nên đc nhiều ng giúp). Sau 1 năm cơ số ếch con của a khá nhiều, a nhập thêm giống và xây lên ( mô hình nuôi ếch bố mẹ và ếch con như hạt bưởi là 100% trong nhà, ếch thịt = lưới và trong ao đất,bờ ao đổ kè)
Thức ăn đầu a còn phải nhập từ Nha Trang ra sau này thì mua của Dabaco cái thức ăn dành cho cá. Mỗi năm trung bình cứ 60 tấn ếch đi TQ và chợ cá đầu mối của HN. Hiện nay a cũng đa canh con vật nuôi như cá,ếch,rắn lục,lợn rừng,ngỗng.. với diện tích hàng chục mẫu.
P/s: Nuôi ếch hoặc làm kinh tế như cái anh trong bài báo này => hok vỡ mồm mới lạ.

Back