• Thảo luận Cách cho gà 45 ngày ăn đến khi xuất bán

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 10/12/13

1. nguyentai007 Nhà nông chính hiệu

đàn gà em gần 45 ngày rồi và em định sẽ nấu cá tươi xong thì trộn bột bắp + cám cho gà ăn để nhanh lớn vì nhà em có làm nghề đánh bắt cá nên ko lo vấn đề về cá tươi. mọi người xem ăn kiểu đó có lợi hơn ko? vì em đang cho ăn bột lái thiêu 1bao 25kg giá 300k mà 200con gà 45ngày của em ăn 3 ngày là hết 1 bao. em tính nếu cứ ăn kiểu này thì tết này em khỏi có tiền tiêu tết luôn.Mong mọi người đóng góp ý kiến của mình cho em biết và tiếp thu. cảm ơn mọi người

Đang tải...
    2. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Bạn cho ăn thêm 10 bao nửa hả trộn

3. nguyentai007

nguyentai007 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nông dân
      vậy là cho ăn thêm 2 tuần nửa hả anh? bây giờ em có cám gạo + cá tươi + bột bắp + cũng có thể mua thêm bột đậm đặc. thì công thức trộn cho gà ăn như thế nào vậy? thêm 2 tuần nữa là gà em được 2 tháng 10 ngày. bây giờ gà 42ngày mà bằng cái ly chấm bông uống nước ây. tks anh vì đã giúp nhé

4. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      cá tươi thì bạn cho ăn tráng miệng vào buổi trưa đi, chứ trộn cá với mấy thứ khác khó quá... Bạn ra cửa hàng thức ăn mua Đậm Đặc và xem trên bao đđ có công thức trộn rồi đó, nếu nguyên liệu bắp và cám gạo rẻ thì cứ theo công thức trên bao cám mà trộn

5. nguyentai007

nguyentai007 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nông dân
      ok. vậy tks anh nhiều nhé

6. nhattrai

nhattrai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bán hàng
      có cá thì quất thôi bác ơi, bắt về cho ăn, ăn tươi k hết phơi khô, để sau này nghiền trộn cho gà ăn đúng bài

7. THU Y_BINH DUONG

THU Y_BINH DUONG Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      thu y
      ngày xưa mình mua men ủ vi sinh hoạt tính của ts Tuấn trường dh nn1. bạn mua về mà ủ cám gạo và bột ngô. giá thành 1kg rẻ hơn cám công nghiệp mấy ngàn. ủ xong pải trộn với đậm đặc loại 45% đạm. nếu bạn có cá tươi thì tùy lường cá tươi trộn thêm mà bớt lượng đậm đặc đi.

8. hautongag

hautongag Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Nói gì có cá tươi ở nhà thì quất liền.để chi cho nguội.cứ cá+bột bắp+cám ->xộn vô 1 nồi nấu cho nó ăn lớn ầm ầm thôi.Có gì bằng nuôi gà mà tận dụng được đồ ăn có sẵn ở nhà chứ.Mùi cá làm gà nó ghiền đó nghe bạn.ở kế nhà có ông nuôi gà cho ăn kiểu quái dị (gạo+cá+rau+giá+đồ ăn dư hôm trước->xộn cho 1 nồi)gà ăn thấy mê luôn.cứ sợ nó bể bầu chết không hà.:8^:

9. vu_tuan

vu_tuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Đúng vậy chịu khó nấu 1 chút, quất liền , chẳng có gì bằng được cả đạm cũng từ cá mà ra, chỉ sợ có ít quá ko bõ thôi

10. nhoangcr

nhoangcr nông trang nhỏ

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      nuôi gà mà có nguồn cá tươi thì tuyệt vời, không còn suy nghĩ gì nữa; cá bạn cho vào máy xay nhuyễn nấu chín 3kg cá tươi+4kg bắp+2kg cám gạo+1kg bột mi`tất cả trộn dều vừa đủ ẩm cho ăn (theo mình chỉ nấu cá tất cả đều trộn sống) công thức này minh đang NUÔI RẨT HIÊU QUÀ

2 thành viên thích bài này.
    11. vnhi

vnhi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      giời ơi... gà của bác mới tầm đó thì chưa trộn được được đâu..
      Tôi đang có sẵn công thức phối trộn đây, bác cứ gửi cá vào,tôi trộn cho gà tôi ăn thử nghiệm trước(gà tôi có chết cũng không sao)khi nào thành công thì tôi bày cho bác cách trộn...ok không?