Hỏi đáp Cách khử mùi hôi cho chuồng gà

• Thread starter maikimanh93
  • Ngày gửi
Mấy anh cho em hỏi cách để khử mùi hôi cho chuồng gà với được không ạ. Mùa này nóng quá trong chuồng có mùi khó chịu quá.
Cảm ơn ae

Mấy anh cho em hỏi cách để khử mùi hôi cho chuồng gà với được không ạ. Mùa này nóng quá trong chuồng có mùi khó chịu quá.
Cảm ơn ae
Nên nuôi ở mật độ vừa phải, chuồng thông thoán, cách xa nhà ở, nên dùng đệm lót dày, thường xuyên rải mem và cào phân, quyét dọn lông
Không thể không có mùi được, nhưng mình nghỉ xử lý khoản trên 80% thì đạt rồi.

Tôi ở Hà nội, đang khảo nghiệm vi chất dinh dưỡng trong thức ăn - Vô tình thôi thấy chuồng khô hơn, mùi giảm nhiều nhiều, không khó chịu như chuồng không dùng - Lót chuồng Trấu bình thường, gà lai chọi, ăn cám Cò. Nếu bạn nào ở gần cần qua thăm hoặc thử có thể phối hợp cùng làm. Không dùng vi sinh nên không sợ mưa.
Đang chuyển thêm hướng thu gom phân tạo giá trị gia tăng cao hơn
Tks

Tôi ở Hà nội, đang khảo nghiệm vi chất dinh dưỡng trong thức ăn - Vô tình thôi thấy chuồng khô hơn, mùi giảm nhiều nhiều, không khó chịu như chuồng không dùng - Lót chuồng Trấu bình thường, gà lai chọi, ăn cám Cò. Nếu bạn nào ở gần cần qua thăm hoặc thử có thể phối hợp cùng làm. Không dùng vi sinh nên không sợ mưa.
Đang chuyển thêm hướng thu gom phân tạo giá trị gia tăng cao hơn
Tks
Bạn ở đâu vậy, tôi nuôi bồ câu, cũng mùi lắm, đặc biệt là những đôi ị phân ướt. Vi chất đó bạn trộn cám hay nước vậy.

Hi, Vi chất trộn cám - đang khảo nghiệm nuôi gà được 2 tháng rồi - an toàn. Vì thực chất hoạt chất của mình dùng có gốc tự nhiên - qua bào chế tinh thôi.
Đang thực nghiệm tại Hà nội, Tks,
Thêm thông tin cho Bồ câu - Giảm hôi, khô hơn đó là phát biểu của nhân viên dọn chuồng nhé. Mình khảo nghiệm "mù"; người cho ăn và dọn chuồng không cần biết - chỉ biết là tải có đánh dấu A thì cho lô A ; B cho lô B. Mà họ gọi cám - mình trộn không cho họ biết - gọi là nghiên cứu MÙ.

Cảm ơn ae

Mình dùng BalasaN01 + men vi sinh NN1, hết lứa gà 6 tháng đệm lót vẫn khô thoáng, hầu như không mùi, phân khô, tự phân hủy gần như hoàn toàn. Ăn, ngủ gần ngay cạnh chuồng gà hầu như không vấn đề gì. Tiết kiệm rất nhiều tiền thay đệm lót và khâu dọn vệ sinh chuồng trại.

Back