Cách làm chó dữ im lặng 80 % - không dám ho he !

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
Mình bị chó cắn 2 lần, 2 lần đều chích ngừa. huhu. Nhiề con nó điên lắm, không phải con nào cũng như thế.

Quá mạo hiểm, không nên thử nghiệm. Nó tưởng là bạn bè của nó nó cắn cho thì chết

Last edited by a moderator:
Gặp thế này, bạn phải làm sao?

hehe
im ngay ..im ngay..xong từ từ để tao chạy

Quan trọng là bác có giữ được bình tĩnh để mà ngoe với nó, bình tĩnh được thì dễ xử lý lắm

hình trên là con chó bị xích lại rồi mà bạn ? Vậy thì cứ bình thường thôi !

20% bác chừa lại chắc chưa kịp làm gì nó đã xồ vào cắn xé mình roài.
Nhà em cũng nuôi chó, 3 con: 1 con thì hiền, chỉ sủa khi có động, ai vào cũng mừng, nó xổng xích ra là cái gì cũng phá, gặm...
1 con thì không quen ai cả, gặp ai cũng sủa, nhưng rất ít khi xồ vào cắn người.
Đặc biệt nó chỉ các duy nhất 1 bà hàng xóm chuyên ăn trộm vặt.
1 con thì cực hung, ai cầm cái gì ra khỏi nhà là vồ....

Đang đạp xe đạp, con chó trong nhà lao thẳng ra bay lên phập ngay vào cái mông đít, té ngã nhào. Hỏi có bình tĩnh được không? Có mà la làng.

Nếu biết nhà nào nuối chó dữ thì khi khách đến chơi cứ cầm sẵn củ riềng trong tay, túi nhét thêm bọc sả thì chó cứ mà co giò chạy.

Thực ta bài này mình viết chỉ mang tính chất vui là chính
Nhưng có cách chắc chắn nhất bà con có thể ứng dụng đó là kiếm một miếng da hổ mang theo bên mình - chó đánh hơi hổ im lặng luôn

Da hổ thì mình không dám nói vì khó kiếm nhưng cầm theo quả pháo tép thì được. Tôi đố có con chó nào mà mình ném quả pháo ra nó tới ngửi rồi pháo nổ cái đoàng mà con chó còn đứng đó được. Chủ nhà mất luôn chó

Back