Cách làm chó dữ im lặng 80 % - không dám ho he !

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
M

motnua

Guest
Tôi viết bài này là để mọi người đọc và áp dụng vào thực tế để xem có hiệu quả được như thế nào và cần thay đổi những gì ? Mong mọi người ủng hộ - Xin cảm ơn !
Hiệu quả được bao nhiêu là tùy vào sự tự tin của bạn trước con chó và quan trọng hơn là bạn phải để cho con chó nhìn thấy vật đang cầm trên tay .
Đều em muốn gởi đến diễn đàn là cách làm cho con chó dữ im lặng 80 % - không dám ho he chỉ có thể gầm gừ trong miệng .
Đơn giản chỉ là ta dùng một vật gì đó cầm trên tay rồi chỉ vào mặt con chó sao cho nó chú ý đến vật cầm trên tay ( khúc cây , khúc gỗ ...) rồi nhìn vào mắt nó 2 giây rồi vẽ 2 - 3 vòng tròn lên mặt nó ( để nó chú ý hơn đến vật cầm trên tay ) - tiếp đó bạn nhìn vào mặt nó 2 giây ( không được sợ ) và nói nhỏ cho nó nghe 2 lần câu '' im ngay '' --- '' im ngay ''
Tất nhiên khi bạn làm những gì tôi nói thì tôi tin rằng không có một con chó nào dám sủa lớn tiếng ( chỉ trừ những con chó có trãi qua huấn luyện của chủ và bị chủ kích thích )
Còn về việc khi bị con chó dữ tấn công thì trong thời gian 3 - 5 giây để chọn lựa phương án thoát khỏi sự nguy hiểm từ con chó dữ thì mình khuyên các bạn nên làm như thế này .

Vẫn là cầm một vật gì trên tay chỉ thẳng vào mặt nó rồi nhìn vào mắt nó và giữ yên vật đang chỉ vào mặt con chó 3 -4 giây thì bạn đi tiếp . nếu bạn muốn nó chạy thì sau khi chỉ vào mặt nó 3- 4 giây việc tiếp theo là vừa vẽ một vòng tròn trên mặt con chó vừa bước lùi 1 bước và bất ngờ đâm thẳng vật đang chỉ vào mặt nó một khoảng dài chừng một bước chân của bạn - Hiệu quả là con chó sẽ co giò bỏ chạy ( cách này chỉ có thể với 95 % những con chó còn với những con chó thật hung dữ như chó '' ngao '' thì ta chỉ nên chỉ vào mặt nó và nhẹ dàng bước đi )

Thân chào !
Nhắc lại là hiệu
quả được bao nhiêu là tùy vào sự tự tin của bạn trước con chó và quan trọng hơn là bạn phải để cho con chó nhìn thấy vật đang cầm trên tay .

Gặp thế này, bạn phải làm sao?

hehe

Cầm một vật cứng và dài khoảng 1 m chỉ vào mặt nó và chạy thụt lùi vài bước tránh đường cắn của nó mà vẫn chỉ được vào mặt nó và khi nó để ý đến vật cứng dài đó thì mình đập một phát thật mạnh vào cái mũi của nó - nhanh chính sát và mạnh .
Mình tin nó sẽ chạy . Bạn thử là biết .Tôi đã thử nhiều lần và với nhiều con chó ... việc còn lại là mọi người giúp mình thử thêm vài lần nữa .

cần người mua riềng mẻ nữa phải ko bạn motnua.chỉ cần lấy đũa khỏ vào mũi nó cũng chết.

cần người mua riềng mẻ nữa phải ko bạn motnua.chỉ cần lấy đũa khỏ vào mũi nó cũng chết.
Tôi nói ra là để mọi người bình luận đúng sai .
Tại sao những người nuôi cá sấu mỗi lần vào chuồng nuôi cá sấu thường cầm khúc gổ dài chừng 1 m để phòng thân .
Bạn biết vì sao không ?
Vì nếu bị cá sấu tấn công họ sẽ chỉ vào điểm giữa 2 con con mắt của nó ( nơi này là trung tâm não bộ )
Nếu dùng vật nhọn đâm vào điểm giữa hai con mắt cá sấu thì nó sẽ chết ngay lập tức .
Còn về con chó thì mình mới thử qua vài lần .

Còn đây là cách chống lại chó dử cũa mình:
Đầu tiên khi con tró chuẩn bị nhe răng,xông vào để cắn ta,ae cần phải bình tỉnh,lui lại mợt bước thủ thế.
Sau khi thủ thế xong nhớ vận công"vận khí xuống đan điền".
Xong xuôi đâu đó,ta chỉ việc chờ con tró lao đến.
Lúc này mới là lúc quyết định tung tuyệt chiêu nè.chờ khi con tró lao lên đớp ta nhanh chóng đưa tay trái lên đở lấy cú đớp cũa nó,sau đó nhanh như cắt dùng tuuệt chiêu "long trảo thủ"cúi xuống dùng tay phải lượm cánh tay trái vừa bị con tró đớp đứt,và nhanh chóng chạy tẩu thoát.
Còn thoát đc hay ko là do các bác có học "lăng ba vi bộ" hay ko thôi.

Lấy roi điện chíc cho nó một phát là nó đái ra sàn luôn chứ việc gì phải khổ vậy thớt ?

Yếu điểm của con chó là cái mũi , nếu đánh mạnh vào đó thì sẽ tác động ngay lập tức lên não con chó .
Mọi người không muốn thảo luận vấn đề này thì thôi vậy .
Mỗi năm có biết bao nhiêu người chết vì chó cắn

Đầu tiên khi con tró chuẩn bị nhe răng,xông vào để cắn ta,ae cần phải bình tỉnh,lui lại mợt bước thủ thế.
Lúc này mới là lúc quyết định tung tuyệt chiêu nè.chờ khi con tró lao lên đớp ta nhanh chóng đưa tay trái lên đở lấy cú đớp cũa nó,sau đó nhanh như cắt dùng tuuệt chiêu "long trảo thủ"cúi xuống dùng tay phải lượm cánh tay trái vừa bị con tró đớp đứt,và nhanh chóng chạy tẩu thoát. và sau đó đến chợ ... rẫy.
Sau đó nhanh như cắt dùng tuuệt chiêu "long trảo thủ"cúi xuống dùng tay phải lượm cánh tay trái vừa bị con tró đớp đứt, và sau đó đến chợ ... rẫy.
Hoặc là cắn lại nó.

Last edited:
Cách của tớ còn hay hơn, thậm chí im hẳn luôn chứ ko gầm gừ được nữa kìa :)))
Lúc này mới là lúc quyết định tung tuyệt chiêu nè.chờ khi con tró lao lên đớp ta nhanh chóng đưa tay trái lên đở lấy cú đớp cũa nó,sau đó nhanh như cắt dùng tuuệt chiêu "long trảo thủ"cúi xuống dùng tay phải lượm cánh tay trái vừa bị con tró đớp đứt,và nhanh chóng chạy tẩu thoát.
Đau hết cả bụng :)))

Bạn motnua về nhà tôi. Có ông hàng xóm sang chơi, con chó lao ra ông lấy cái dép chưa làm được gì nó đã cào cho rách mặt rồi.

Chó cậy gần nhà gần chủ nên liều nhưng sao bằng con người chúng ta ?
Cách của tớ còn hay hơn, thậm chí im hẳn luôn chứ ko gầm gừ được nữa kìa :)))

Đau hết cả bụng :)))
Cách của anh là cách gì nói thử xem biết đâu mọi người có thể sử dụng với giống chó to con .

có bình tỉnh để làm được vậy ko là vấn đề, lúc đó chạy là thượng sách

Bị chó cắn mà chạy là hạ sách.
Con chó thường đuổi theo và cắn người khi ta chạy. Còn đứng lại thì con chó cũng đứng lại để quan sát hành động của ta.
Con gì cũng biết sợ kể cả con vật hung dữ như chó. Ngoại trừ chó điên hay chó dại

Một thanh niên chơi chó. Chêu chó. Chộm chó lâu năm. Phát biểu....!!!

hehe[/QUOTE]

Tôi viết bài này là để mọi người đọc và áp dụng vào thực tế để xem có hiệu quả được như thế nào và cần thay đổi những gì ? Mong mọi người ủng hộ - Xin cảm ơn !
Hiệu quả được bao nhiêu là tùy vào sự tự tin của bạn trước con chó và quan trọng hơn là bạn phải để cho con chó nhìn thấy vật đang cầm trên tay .
Đều em muốn gởi đến diễn đàn là cách làm cho con chó dữ im lặng 80 % - không dám ho he chỉ có thể gầm gừ trong miệng .
Đơn giản chỉ là ta dùng một vật gì đó cầm trên tay rồi chỉ vào mặt con chó sao cho nó chú ý đến vật cầm trên tay ( khúc cây , khúc gỗ ...) rồi nhìn vào mắt nó 2 giây rồi vẽ 2 - 3 vòng tròn lên mặt nó ( để nó chú ý hơn đến vật cầm trên tay ) - tiếp đó bạn nhìn vào mặt nó 2 giây ( không được sợ ) và nói nhỏ cho nó nghe 2 lần câu '' im ngay '' --- '' im ngay ''
Tất nhiên khi bạn làm những gì tôi nói thì tôi tin rằng không có một con chó nào dám sủa lớn tiếng ( chỉ trừ những con chó có trãi qua huấn luyện của chủ và bị chủ kích thích )
Còn về việc khi bị con chó dữ tấn công thì trong thời gian 3 - 5 giây để chọn lựa phương án thoát khỏi sự nguy hiểm từ con chó dữ thì mình khuyên các bạn nên làm như thế này .

Vẫn là cầm một vật gì trên tay chỉ thẳng vào mặt nó rồi nhìn vào mắt nó và giữ yên vật đang chỉ vào mặt con chó 3 -4 giây thì bạn đi tiếp . nếu bạn muốn nó chạy thì sau khi chỉ vào mặt nó 3- 4 giây việc tiếp theo là vừa vẽ một vòng tròn trên mặt con chó vừa bước lùi 1 bước và bất ngờ đâm thẳng vật đang chỉ vào mặt nó một khoảng dài chừng một bước chân của bạn - Hiệu quả là con chó sẽ co giò bỏ chạy ( cách này chỉ có thể với 95 % những con chó còn với những con chó thật hung dữ như chó '' ngao '' thì ta chỉ nên chỉ vào mặt nó và nhẹ dàng bước đi )

Thân chào !
Nhắc lại là hiệu
quả được bao nhiêu là tùy vào sự tự tin của bạn trước con chó và quan trọng hơn là bạn phải để cho con chó nhìn thấy vật đang cầm trên tay .
Cách của bạn nge cũng lạ. Hnao mình thử coi. Nhưng bạn giải thích cho mọi người hiểu cơ chế của việc con chó nhìn thấy vật đang cầm trên tay. Nó có gì đặc biệt đối với con chó à.
Cười đau cả ruột bn ơi

nhìn thẳg vào đôi mắt chó kg chớp mắt, một lúc là nó quay đi chỗ khác sủa, lúc này con chó đã thua còn cắn kg thì hỏi nó mới trả lời đc.

Back