Cách làm giàn chanh dây theo hình chữ T ?

• Thread starter newway
  • Ngày gửi
Bác nào có kinh nghiệm, hoặc có link nào chỉ cách làm giàn chanh dây hình chữ T (nếu có cả hình càng tốt) cho em xin, em đang định làm giàn chanh dây nhưng onlien mấy ngày nay kiếm nhưng toàn thấy nói chung chung, làm giàn chữ T như thế nào, khoảng cách từng cây là bao nhiêu. Em cảm ơnB)

Bác nào có kinh nghiệm, hoặc có link nào chỉ cách làm giàn chanh dây hình chữ T (nếu có cả hình càng tốt) cho em xin, em đang định làm giàn chanh dây nhưng onlien mấy ngày nay kiếm nhưng toàn thấy nói chung chung, làm giàn chữ T như thế nào, khoảng cách từng cây là bao nhiêu. Em cảm ơnB)

không biết chú đang trồng cây chanh dây ở vùng nào vậy? nếu chú muốn tìm hiểu về nó hãy liên lạc với tôi. tôi sẽ tư vấn và giải thích và sẽ địa chỉ cho chú tham quan các mô hình trồng chanh dây ở việt nam hoàn toàn miễn phí nhé

Mình chỉ kiếm được mấy hình của cty Phương Thảo Nguyên họ làm 13 Ha .
Chi tiết bạn xem tại đây nhé : http://ptn.vn/services.php?id=23.
không biết chú đang trồng cây chanh dây ở vùng nào vậy? nếu chú muốn tìm hiểu về nó hãy liên lạc với tôi. tôi sẽ tư vấn và giải thích và sẽ địa chỉ cho chú tham quan các mô hình trồng chanh dây ở việt nam hoàn toàn miễn phí nhé
Chào bác . em cũng ở đức trọng đây. E cũng đang phân vân cái vụ giàn chữ T này đây. Đọc hướng dẫn thì họ nói là : Giàn kiểu chữ T chanh dây phát triển tốt hơn do ánh sáng tiếp xúc bề mặt tán lớn, hạn chế nấm bệnh. Nên làm giàn cao 1,8-2m với các trụ tre, gỗ hoặc bê tông, bên trên căng lưới thép với khoảng cách ô vuông 40 x 40cm cho cây leo. Mà em nhìn hình thì thấy có 1 sợi thép trên đầu cọc giữa các trụ vs nhau chứ có thấy cái vụ : ô vuông 40x40 gì đâu. ...?

Mình chỉ kiếm được mấy hình của cty Phương Thảo Nguyên họ làm 13 Ha .
Chi tiết bạn xem tại đây nhé : http://ptn.vn/services.php?id=23.
Chào bác . em cũng ở đức trọng đây. E cũng đang phân vân cái vụ giàn chữ T này đây. Đọc hướng dẫn thì họ nói là : Giàn kiểu chữ T chanh dây phát triển tốt hơn do ánh sáng tiếp xúc bề mặt tán lớn, hạn chế nấm bệnh. Nên làm giàn cao 1,8-2m với các trụ tre, gỗ hoặc bê tông, bên trên căng lưới thép với khoảng cách ô vuông 40 x 40cm cho cây leo. Mà em nhìn hình thì thấy có 1 sợi thép trên đầu cọc giữa các trụ vs nhau chứ có thấy cái vụ : ô vuông 40x40 gì đâu. ...?
đúng là giàn chữ T thì cây chanh dây tiếp xúc với ánh sàng nhiều và hạn chế được nấm bệnh nhưng năng suất thấp và mùa vụ thu hoạch bị đứt quãng nên có rất ít người làm giàn kiểu chữ T. cái mô hình của bên phương thảo nguyên phá sản từ lâu rồi bạn. kiểu giàn chữ T thì không có căng thêm lưới thép ô vuông 40 X 40cm đâu mà chỉ có các dây kẽm chính thôi.

May quá chưa kịp làm giàn. chuẩn bị hết trụ cải chí 2m5 vs dây thép loại 2ly , 3ly hết rùi mà chưa thi công. Tình hình này chắc phải quay lại kiểu giàn truyền thống rồi. Bây giờ người ta làm là kéo hết cành mang quả thả xuống dưới thì cũng gần gần giống kiểu giàn chữ T. ^^ thanks bác nhé

không biết chú đang trồng cây chanh dây ở vùng nào vậy? nếu chú muốn tìm hiểu về nó hãy liên lạc với tôi. tôi sẽ tư vấn và giải thích và sẽ địa chỉ cho chú tham quan các mô hình trồng chanh dây ở việt nam hoàn toàn miễn phí nhé[/QU
cảm ơn bạn trước, mình sẽ lie6nla5c với bạn

Anh chung ơi. E cũng ở di linh. A có thể cho e địa chỉ e ghé anh học hỏi thêm nhé a. Giiog đài loan mua o cty đông phương ổn k a

đúng là giàn chữ T thì cây chanh dây tiếp xúc với ánh sàng nhiều và hạn chế được nấm bệnh nhưng năng suất thấp và mùa vụ thu hoạch bị đứt quãng nên có rất ít người làm giàn kiểu chữ T. cái mô hình của bên phương thảo nguyên phá sản từ lâu rồi bạn. kiểu giàn chữ T thì không có căng thêm lưới thép ô vuông 40 X 40cm đâu mà chỉ có các dây kẽm chính thôi.
tình hình là mình cũng đang nghiên cứu nhưng mà thông thường thì cách làm hiện đại sẽ phải tốt hơn chứ bạn?
bạn đã trồng thử chưa? mình chưa có kinh nghiệm gì nên đang đi tìm hiểu đây. giờ cũng đang phân vân

Em đang làm việc ở đà lạt. Nhà em ở daklak. Em muốn trồng thử ở nhà em. Em muốn tham khảo cách trồng loại cây này. Nhờ a giúp đỡ vs dc k ạ !!

Co ai co nhu cau mua coc lam ian chanh kh chi jup mjnh nha so diên thoai 01656450187

E ở lâm đồng
A.chi nào biết cho e hỏi muốn làm dàn chanh dây 2 sào thì cần bao nhiêu kg kẽm 2ly và bao nhiêu kẽm 3ly ạ.
Mà 1 kg kẽm 2ly ,3ly thì bao nhieu m/kg

Back