Thảo luận Cách làm khay đảo trứng - đảo tự động !!!

AE trong hội có ai biết cách làm khay đảo trứng như hình bên trên không ạ ?

hoặc ae nào có máy với cơ cấu đảo như thế thì chụp vài ảnh rõ rõ cho em xem để e làm 1 máy với cơ cấu đảo ấy ! e cảm ơn ạ !!!

hoặc ở TPHCM ae ai biết chỗ nào làm máy ấp trứng với cơ cấu đảo như thế k ? (ae tự gia công - chứ k phải cty nhé ! vì e thix cơ cấu đảo đó thôi - còn phần điện và nhiệt thì e " tự xử " ạ )

Last edited:
Bạn làm đảo trứng lăn thì mình gửi clip cho nhé.
cảm ơn bạn , mình đã từng làm đảo nghiêng và đảo sàn rồi ! bạn xem hình dưới của mình nhé !

Nay mình tính tìm hiểu và làm thêm 1 máy ấp trứng với kiểu đảo như hình mà không biết làm !!!! hụ hụ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
~~~~~~~~~~~~~~
cái kiểu đảo nghiêng như hình trên - ai biết thì vào chỉ giúp mình với !!!!!:(:(:(
ae giúp tôi phát nào !!!

Giữa các khay có 2 thanh liên kết nên nó chuyển động đồng bộ với nhau, đại loại cơ chế nó giống như thế này:

một cách khác bạn có thể dùng bánh răng hoặc dây xích, ngay cả dây buộc bình thường cũng có thế dùng được.
cơ chế giống như khi bạn đạp xe đạp vậy, thay vì sợ xích kéo một thì nó kéo nhiều bánh xe một lúc. Như video dưới, thay vì quay tròn ta chí cho nó quay một góc phù hợp thôi.

Last edited by a moderator:
Giữa các khay có 2 thanh liên kết nên nó chuyển động đồng bộ với nhau, đại loại cơ chế nó giống như thế này:

một cách khác bạn có thể dùng bánh răng hoặc dây xích, ngay cả dây buộc bình thường cũng có thế dùng được.
cơ chế giống như khi bạn đạp xe đạp vậy, thay vì sợ xích kéo một thì nó kéo nhiều bánh xe một lúc. Như video dưới, thay vì quay tròn ta chí cho nó quay một góc phù hợp thôi.
cảm ơn bác ! Nhưng với cơ cấu của bác nói thì nó đão 1 lần tất cả các khay - nó khác so với yêu cầu của mình là đảo tất cả các dãy chứa trứng trên 1 khay . - khi khay 1 còn trong máy thì ta vẩn có thể lấy khay 2 ra khỏi máy 1 cách bình thường mà k ảnh hưởng đến việc đảo khay 1 .
Với sự hướng dẫn của bác thì sẽ làm dc cơ cấu đảo như hình sau - và cái này mình cũng đã làm rồi

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

và bây giờ thì mình cần là có thể đảo dc từng khay riêng biệt - rút khay ra - đút khay vào mà k ảnh hưởng đến khay khác với cơ cấu đảo như hình sau

rõ ràng , các bạn thấy rằng với cách làm của tác giả ở đây thì các khay có thể lấy ra ngoài riêng biệt .
AE ai biết thì giúp đỡ mình tý !!!! tks

Bác chủ thớt muốn làm kiểu ấp đa kỳ đa chủng loại hay sao ấy nhỉ

AE trong hội có ai biết cách làm khay đảo trứng như hình bên trên không ạ ?

hoặc ae nào có máy với cơ cấu đảo như thế thì chụp vài ảnh rõ rõ cho em xem để e làm 1 máy với cơ cấu đảo ấy ! e cảm ơn ạ !!!

hoặc ở TPHCM ae ai biết chỗ nào làm máy ấp trứng với cơ cấu đảo như thế k ? (ae tự gia công - chứ k phải cty nhé ! vì e thix cơ cấu đảo đó thôi - còn phần điện và nhiệt thì e " tự xử " ạ )
Các bạn có thể làm khay đảo nghiêng, 90o, Mình cũng đang thiết kế áp rất đạt Các bạn có thể làm khay đảo nghiêng 90o Mình cũng thiết kế ấp rất đạt

Last edited by a moderator:
Các bạn có thể làm khay đảo nghiêng, 90o, Mình cũng đang thiết kế áp rất đạt Các bạn có thể làm khay đảo nghiêng 90o Mình cũng thiết kế ấp rất đạt
khay đảo cả vĩ thì mình đã từng làm rồi , tại đang muốn thử làm với kiểu đảo 2 dãy trứng xem sao á mà !!!! mà giờ bận quá nên chắc " đình chỉ " vụ này lại rồi !!! huhu

[QUOTE="Đỗ Minh Thiện, post: 861692, member: 150084" neu bac muon xem co cau dao em co 1 so clip cho bac \

1..

2.

khong biet dung cai bac can khong

Cái khay đảo trứng nghiêng này trên YouTube có hướng dẫn đó bạn, bạn xem qua cũng tự làm được.

Back