Cách nuôi cá cảnh

• Thread starter TrucDao
  • Ngày gửi
Các bác cho em hoi tại sao nhà em nuôi cá cứ bị chết hàng loạt vậy ạ! Em thay nước thường xuyên, sục khí đầy đủ mà cứ chết mãi.:confused: Các bác nào bít lý do chỉ giáo dùm em với. Thanks!

thay nước thường xuyên !!! cá chết là phải rồi.. nên dùng máy lọc..và khoảng 1 tuần thêm nước 1 lần nếu thấy nước cạn đi...
cho ăn không đúng cách cũng chết hàng loạt đấy
---------------
bể thủy sinh trong nhà tôi có trồng cây và nuôi cá..4 năm rồi không thay nước.. chỉ thêm nước khi cạn thôi..nước vẫn trong suốt .những con cá trong đó chỉ có chết khi già quá...chả có con nào chết non cả

Last edited by a moderator:
ủa vậy à, thế mà mình tưởng nước bẩn nên cá mau chết, thế là mình thay nước miết.
Nhà mình có bộ lọc mà sao thấy không hiệu quả lắm.
Bác có thể chỉ cho mình cách lọc nước được ko? và khi nuôi có nên bỏ vào đấy rong hay cây thủy sinh j ko?
bể nhà mình ko có bỏ gì vào trong đó cả chỉ có sỏi và cát thui.
---------------
mình sử dụng nước máy, thay nước 2 ngày 1 lần
Mình nuôi cá vàng và một số loại cá khác chung.

Last edited by a moderator:
Cho tôi hỏi nếu tôi sử dụng nước máy thì cách làm giảm nồng độ chlorine trong nước máy thế nào?

Phơi nắng nước muốn cho vào bể là hết bạn a. Để thùng nước ngoài trời hai ba ngày ngửi mùi hết khai khai của nước mày liền

Cho tôi hỏi nếu tôi sử dụng nước máy thì cách làm giảm nồng độ chlorine trong nước máy thế nào?
Bạn chứa nước máy trong thùng (chậu) để ngoài nắng thời gian, ít nhất là 1 ngày đêm thì nồng độ chlorine sẽ giảm.
---------------
chậm hơn nuoide một bước. hihi!

Last edited:

Back