Cách nuôi rắn hổ hèo

• Thread starter chienthan27
  • Ngày gửi
Mong các bác chỉ cho e biết cách nuôi rắn hổ hèo và do điều kiện địa lý mà e ko thể vào miền trong học hỏi đc e muốn hỏi ở ngoài bắc có nơi nào nuôi thành công chưa hiện tại e đang o Bắc Giang.
..xin cảm ơn..!

Chào Bạn . vào Google ( AN GIANG THAM QUAN MÔ HÌNH NUÔI RẮN HỔ HÈO TRẦN HỮU HẬU ) Có gì Bạn cứ hỏi

Last edited by a moderator:
Chào Bạn . vào Google ( AN GIANG THAM QUAN MÔ HÌNH NUÔI RẮN HỔ HÈO TRẦN HỮU HẬU ) Có gì Bạn cứ hỏi

cho e hỏi là sao rắn con ở được hơn 7 ngày rồi mà để nhái nhỏ vào vừa cửa miệng mà rắn vẫn không ăn ạ.

cho e hỏi là sao rắn con ở được hơn 7 ngày rồi mà để nhái nhỏ vào vừa cửa miệng mà rắn vẫn không ăn ạ.
Chịu khó bắt thằng lằng cho ăn vài cử đầu đi bạn rồi tập cho ăn nhái để nó nhịn đói mất sức, rắn con mình bửa cũng vậy rồi mình cũng cho ăn thằng lằng vài cử rồi mới bỏ nhái nhỏ cho ăn nhưng đừng bẻ giò để nhái nhảy vậy nó tự bắt ăn

Chịu khó bắt thằng lằng cho ăn vài cử đầu đi bạn rồi tập cho ăn nhái để nó nhịn đói mất sức, rắn con mình bửa cũng vậy rồi mình cũng cho ăn thằng lằng vài cử rồi mới bỏ nhái nhỏ cho ăn nhưng đừng bẻ giò để nhái nhảy vậy nó tự bắt ăn
bác cho nháy vào ko bẻ chân nó nhảy lung tung dơ bẩn nền chuồng . thứ 2 bác ko bẻ chân nếu bác nuôi 1 chuồng nhiều cá thể nháy nhảy ra ngoài vậy nó cắn trúng con khác no có ăn nhau ko . tỉ lệ ăn nhau sẽ lên bao nhiêu % ạ

bác cho nháy vào ko bẻ chân nó nhảy lung tung dơ bẩn nền chuồng . thứ 2 bác ko bẻ chân nếu bác nuôi 1 chuồng nhiều cá thể nháy nhảy ra ngoài vậy nó cắn trúng con khác no có ăn nhau ko . tỉ lệ ăn nhau sẽ lên bao nhiêu % ạ
Mình ươm rắn con trong thùng xốp bự 40*60*60 dài rộng cao , mỗi thùng ươm 30 rắn con dưới đáy mình lot thùng caton xong bỏ cái khăn vào cho chui vào giữ ấm, rồi mình bỏ nhái vào ko có bẻ giò khi nào đói nó sẽ ra ăn , còn phân thì có thùng catton hút khô hết mỗi ngày chịu khó dọn sơ, ngày thì để nước uống tối mới bỏ nhái cho ăn mình nuôi vậy nay gần tháng ko bị giành ăn và hao hut con nào cả, có con ăn 5 con nhái nhìn cái bụng căng như mang trứng . Hahaha

phải bẻ chân nhái thì rắn mới ăn được chứ bạn,rắn mới nở còn chậm nên chưa đuổi kịp nhái đâu bạn ạh

phải bẻ chân nhái thì rắn mới ăn được chứ bạn,rắn mới nở còn chậm nên chưa đuổi kịp nhái đâu bạn ạh
Rắn mình lanh lắm được ơi, trước mình bẻ giò bỏ vô nhái ko nhảy đc rắn ko ăn , sau mình ko bẻ giò nửa bỏ vô nó nhảy tùm lum vậy mà nó mê dí theo bắt mồi nhìn đã mắt lắm. Rắn được nở nhiều chưa qua zalo gửi vài tấm hình cho mình xem . Mấy nay ko thấy lên zalo nửa vậy.

Back