cách nuôi Rồng Đất.... giúp em với/..

• Thread starter warrior6a9
  • Ngày gửi
có ai giúp em trả lời dùm em các câu hỏi này....
1. Rồng đất có nên cho phơi nắng (nhiều hay ít) vào buổi sáng hay ko?
2. nhà em ko có chuồng, nuôi rồng đất như thế nào?
3. cho Rồng Đất ăn thức ăn gì?..... và cho ăn như thế nào (cách cho ăn và chu kì cho ăn)?
4. cách bế Rồng đất như thế nào để nó ko cắn?
5. Rồng Đất có dễ nuôi ko?.... có dễ bị bệnh gì ko?...

Bạn ở HCM nuôi con này không khó đâu . Rồng đất là bò sát vì thế nên cho lồng và chuồng được chiếu nắng để nó tổng hợp vitamin D và ngăn ngừa các bệnh lây nhiễm do vi trùng. Để lồng nuôi lúc sáng sớm hoặc chiều muộn có ánh nắng chiếu vào là tốt nhất

Nhà ko có chuồng nuôi rồng đất . Bạn ra chợ hoa quả mua một chiếc thùng nhựa đựng hoa quả có nắp về nhốt vào nuôi cũng tốt

Rồng đất bạn cho ăn thức ăn của bò sát gồm: Dế .gián.giun.sâu cho chim cá cảnh ...

Bạn nuôi rồng đất từ nhỏ thì nó sẽ quen với bạn và sẽ ko cắn . Ra chợ sinh vật cảnh mua con nhỏ chưa đến 100k/con nhỏ .

rồng Komando ở Indonesia hả . để nó cắn 1 cái đi , thoải mái lắm

ko phải là con Kỳ Tôm.... mình nuôi con dài 1m2.... nhưng ko biết cách nuôi như thế nào....

các anh ơi... cho em hỏi là em nuôi con này trên Sân Thượng và trong cái hộp tối hôm qua.... tự nhiên sáng nay ko thấy nó trong đó nữa... nó chạy đi đâu mất tiêu.... có cách nào dụ nó ra ko anh?
---------------
ai giúp em với ạ..... con KT của em đâu mất tiêu rồi...
---------------
hihi... bắt được rồi.... bị nó cào 4 đường chảy máu >_<... mà loài này em mua nó dữ lắm.... ko phải nuôi từ nhỏ mà là do bắt trên Rừng núi đem về.... vậy làm cách nào cho nó quen mình vậy các anh?

Last edited by a moderator:
các anh ơi... cho em hỏi là em nuôi con này trên Sân Thượng và trong cái hộp tối hôm qua.... tự nhiên sáng nay ko thấy nó trong đó nữa... nó chạy đi đâu mất tiêu.... có cách nào dụ nó ra ko anh?
---------------
ai giúp em với ạ..... con KT của em đâu mất tiêu rồi...
---------------
hihi... bắt được rồi.... bị nó cào 4 đường chảy máu >_<... mà loài này em mua nó dữ lắm.... ko phải nuôi từ nhỏ mà là do bắt trên Rừng núi đem về.... vậy làm cách nào cho nó quen mình vậy các anh?
hôm trước mình nuôi 4 con. cũng bắt ở rừng về. nó không cắn. thấy nó it ăn quá nên em ăn nó luôn. lướng muối ớt thịt cũng ngon. nhưng do mình không biết cách chế biến nên mất đi hương vị.

đó... vì cái bế đó... mà bị nó cắn rách 1 đường ngay tay và cào rách 3 đường... 1 lỗ ngay tay trái

mấy anh ơi.... con em nó còn lạ hơi người nên ko chịu ăn gì hết... phải làm sao đây anh?

bạn cũng hơi sơ ý đó, lần sau phảiii mang găng vào nhé, theo như bạn thì con 1m2 là đã khá già rồi đó chứ mấy con kỳ tôm nó cũng nhỏ thôi, bạn có để nó tiếp xc với người nhiều, và khi cầm bắt nhớ mang găng nhé, chúc bạn có 1 em kỳ tôm vừa ý

vậy mấy anh nè.... cách để nó quen mình nhanh nhất là cách nào vậy...

hjhjh...... có người trả 800k để mua con này... ^_^... mình ko up hình được bạn à...

Back