Cách phân biệt lợn rừng Việt nam thứ thiệt

• Thread starter truth
  • Ngày gửi
Mình được người ta giới thiệu đó là con heo rừng được bắt từ rừng về. Tuy vậy, mình chưa có kinh nghiệm gì để phân biệt với heo lai cả. Thật ra mình thấy nó rất nhác, nhưng nếu heo lai mà nuôi hoang dã thì cũng thế. Bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi về các đặc điểm của heo rừng 100%. Đa tạ

Mình được người ta giới thiệu đó là con heo rừng được bắt từ rừng về. Tuy vậy, mình chưa có kinh nghiệm gì để phân biệt với heo lai cả. Thật ra mình thấy nó rất nhác, nhưng nếu heo lai mà nuôi hoang dã thì cũng thế. Bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi về các đặc điểm của heo rừng 100%. Đa tạ

Phân biệt heo rừng việt và heo Thái rất dễ bạn ạ!Nếu là heo Thái thì lông vàng má trắng còn heo việt thì lông đen.Ngoài ra heo việt còn dày lông,rậm và lông dài,lông bờm tốt.Chân nhỏ,cao,bụng thon,tai và đuôi nhỏ,mắt nhỏ nhưng tinh anh,mặt dài ngoằng như điếu cày ấy.Heo việt thì tuy thuần rồi nhưng bản tính` nhút nhát vẫn còn.Chỉ heo đẻ tại trại mới hiền thôi.Mình có một chú heo rừng chừng 20 kg rất thuần,có thể cho ăn trên tay và ôm ấp như chó mèo dc.khi nào pót ảnh lên cho các bác đánh giá nhé.

Back