Hỏi đáp Cách phòng bệnh cho gà không cần vaccin?

• Thread starter Jerrychuot
  • Ngày gửi
Chào các bạn! Số là mình chỉ có 1 bầy gà (1 mẹ + 6 con) được 10 ngày tuổi, gà vẫn khỏe mạnh, nuôi nhốt trong lồng sắt, nhưng mình không an tâm lắm. Tìm hiểu lịch vaccin và mua vaccin thì toàn là liều cho mấy trăm con (mua dùng không hết không biết xử lý sao). Nên các bác nào có kinh nghiệm chỉ mình vài chiêu cách phòng bệnh mà không cần dùng vaccin.

Thanks!

Bác nuôi ít nên rất hiếm dịch bệnh; chỉ cần thường xuyên (hàng ngày), quét dọn chuồn sạch sẽ, định kỳ phun thuốc sát trùng (một tuần, nửa tháng hay một tháng cũng được), một chai thuốc sát trùng 100cc sử dụng cũng lâu nhưng giá cũng không đắt. (có bán ở điểm bán thuốc thú y).

6 con ít quá, nếu gà đá thì có thể cắn răng mà mua dùng dư thì vứt. Sát trùng phun định kì như pác ở trên thì rất ok.
Ra cửa hàng thuốc tây mua 1vỉ Tetracylyn 10viên về dùng để úm gà, giá 6k/1vỉ, 1viên 500mg pha 1lít nước... Và mua 1vỉ Ambicylyn để ngừa tụ huyết trùng cách pha như trên luôn :D
Kiếm thêm vài ổ mối cho gà con ăn nữa là sung như gà đá.

6 con ít quá, nếu gà đá thì có thể cắn răng mà mua dùng dư thì vứt. Sát trùng phun định kì như pác ở trên thì rất ok.
Ra cửa hàng thuốc tây mua 1vỉ Tetracylyn 10viên về dùng để úm gà, giá 6k/1vỉ, 1viên 500mg pha 1lít nước... Và mua 1vỉ Ambicylyn để ngừa tụ huyết trùng cách pha như trên luôn :D

sao úm gà mà dùng thuốc tây vậy anh. e chưa nghe cái này bao giờ. xin giải đáp giùm vs để e học hỏi kinh nghiệm

gà là được xếp nhóm động vật bậc cao, cũng như cơ thể con người có khả năng nhiễm khuẩn rất cao
mà đã nhiễm khuẩn thì chỉ có kháng sinh mới điều trị được
nuôi với số lượng ít thì khả năng lây truyền cũng rât thấp ,dùng kháng sinh với liều thấp dự phòng, cũng có khả năng hạn chế được mẩm bệnh

bác mua 500g tỏi tươi của viêt nam lột vỏ bào lát đem ngâm vói 2xi đế 50đô cồn 7 -10 ngày là đem cho gà uốn nha gà nhỏ cho nó 3-5 giọt lớn gà lón 5-10 giọt trực tiếp vô miện .Còn o thì pha 2 muỗn ca fe xi đế tỏi với 4xi nước cho em nó uốn nha quy trinh 7 -10 ngày lập lại một lần,nếu ngâm xi đế tỏi được 30 ngày thì tốt nha bảo đảm OK nha (bí kiếp đó nha bạn) chúc bác nuôi gà thành công

Bán chim trĩ 7 màu đỏ ,chim trĩ đỏ giống 0925532676

Mình nuôi gà đá (nhưng chỉ làm kiểng thôi vì mình không đá, không đỏ đen). Mình định mua vaccin dùng dư thì bỏ, nhưng không biết xử lý thế nào, kẻo làm ảnh hưởng tới gà người ta nuôi làm kinh tế thì khổ. Thôi y như cách pác chỉ làm thôi. hi

bác mua 500g tỏi tươi của viêt nam lột vỏ bào lát đem ngâm vói 2xi đế 50đô cồn 7 -10 ngày là đem cho gà uốn nha gà nhỏ cho nó 3-5 giọt lớn gà lón 5-10 giọt trực tiếp vô miện .Còn o thì pha 2 muỗn ca fe xi đế tỏi với 4xi nước cho em nó uốn nha quy trinh 7 -10 ngày lập lại một lần,nếu ngâm xi đế tỏi được 30 ngày thì tốt nha bảo đảm OK nha (bí kiếp đó nha bạn) chúc bác nuôi gà thành công

Bán chim trĩ 7 màu đỏ ,chim trĩ đỏ giống 0925532676
rượu mạnh quá ngủm gà hết sao bác

Back