CÁch tiêm vacxin cho gà

• Thread starter Lamleo
  • Ngày gửi
Em mới nuôi mấy trăm gà được 45 ngày tuổi rồi.e chuẩn bị tiêm vacxin new chủng M,nhưng chưa biết nên tiêm dưới da cổ hay dưới da lườn.và tiêm vào ức có được k.mong các bác chỉ giáo e kỹ thuật tiêm.thank các bác.

Last edited by a moderator:
Trên lọ vacxin ngta đã ghi rõ hướng dẫn vị trí tiêm , bạn thấy chỗ nào dễ dàng cho việc thao tác tiêm của mình thì " hốt " .

Dưới da ức, cầm phần lưng, lật ngược lên rồi chích. Đầu gà quay hướng người chích. Đừng có cầm ngược đó nhé! :p

Mới nuôi.. chích da cổ cho an toàn .. chích ức buồn buồn chọt lủng ruột á

Mới nuôi.. chích da cổ cho an toàn .. chích ức buồn buồn chọt lủng ruột á
Nhát gì thấy sợ lun zậy :p
Ức cả một cục thịt, sao lủng ruột được chứ. Với lại cái kim ngắn chứ kim như chích người đâu tới ruột lun :p
Mà chích vào da, nghiêng mũi kim đẩy thuốc vào dưới da cơ mà. Có cho vào thịt đâu.

Last edited by a moderator:
Thank tất cả các bác nhé.
Bực qá các bbác ak.đến lúc lấy thuốc ra tiêm thì mới thấy vãcin lọ 25 liều.con mụ bán thuốc lấy nhầm cho e.huhu

@tigonyeuthuong ai biết đâu đx .lứa đầu mà .. đâu phải như tigon kinh nghiệm đầy mình thì nó khác .. cứ chắc cú cái đã .. vx liều 25 con kia nè .. thấy ko .. hihj
Đề ngị @tigonyeuthuong biết thì phải chỉ rõ .. tiêm nghiêng góc bao nhiu .. cầm gà cụ thể ntn ( ảnh minh họa) .chích kim số mấy ..để mấy a e mới zô nghề còn theo .. tigon mà ko nói rõ là tui chơi ống xiranh 12ml .. chọt cây kim dài chà bá lun là out

@tigonyeuthuong ai biết đâu đx .lứa đầu mà .. đâu phải như tigon kinh nghiệm đầy mình thì nó khác .. cứ chắc cú cái đã .. vx liều 25 con kia nè .. thấy ko .. hihj
Đề ngị @tigonyeuthuong biết thì phải chỉ rõ .. tiêm nghiêng góc bao nhiu .. cầm gà cụ thể ntn ( ảnh minh họa) .chích kim số mấy ..để mấy a e mới zô nghề còn theo .. tigon mà ko nói rõ là tui chơi ống xiranh 12ml .. chọt cây kim dài chà bá lun là out
Mình cũng dc bà bán thuốc hướng dẫn r.tại bà ý bảo tiêm dưới da còn ông anh lại bảo tiêm bắp ở ức nên mình phân vân.hxhx

Mình cũng dc bà bán thuốc hướng dẫn r.tại bà ý bảo tiêm dưới da còn ông anh lại bảo tiêm bắp ở ức nên mình phân vân.hxhx[/QUƠTÊ]
Theo mình thì tiêm duới da cổ .. vì mình vẫn tiêm hoài ..hjhj

OK.thank.tiêm da cổ có vẻ dễ hơn.bạn cí biết vacxin new vô hoạt nhũ dầu giá bao nhiêu k.

Ồ .. dùng tới vx nhũ dầu cho bệnh new. Khuyên 1 câu chân thành nhá .. né cái vô hoạt nhũ dầu ra .. trừ khi ép lắm mới làm ..
Mình ko dùng nên ko biết giá bạn ah ..hihi

Ồ .. dùng tới vx nhũ dầu cho bệnh new. Khuyên 1 câu chân thành nhá .. né cái vô hoạt nhũ dầu ra .. trừ khi ép lắm mới làm ..
Mình ko dùng nên ko biết giá bạn ah ..hihi
VẬy ak.bạn cho biết lí do đc k ?thanks.tai mình thấy có ng 35 ngày tiêm vô hoạt.hx.b tiêm new chủng M vào ngày bnhiu

New chủng m vào 45 .thuờng thì theo huớng dẫn là 60 ngày mới chích .. mà thực tế thì 45 ngày

Có thể mỗi nơi mỗi khác về cáhc làm vx .. ở mình thì 35 là vx vô hoạt nhũ dầu h5n1

Làm như nguyên cái Thảo Cầm Viên ở đây vậy hỏi xài kim số mấy? :p
Chỗ Tigon có "má mì" nha, máy cắt mỏ nè, rồi kim tự động cứ ra chỗ Cám, thuốc thú y lấy về dùng rồi mang trả. Hỏng hiểu nó là số mấy luôn. Nhỏ xíu và ngắn chừng 2cm thôi. Mới chích cũng nhát tay, lát là ok hà hihi...

Zị là chỗ tigon quá suớng .. trang bị đến tận chân răng lun .. ở những nơi khác a e khổ gấp 100 lần ..hicc hicc

Làm như nguyên cái Thảo Cầm Viên ở đây vậy hỏi xài kim số mấy? :p
Chỗ Tigon có "má mì" nha, máy cắt mỏ nè, rồi kim tự động cứ ra chỗ Cám, thuốc thú y lấy về dùng rồi mang trả. Hỏng hiểu nó là số mấy luôn. Nhỏ xíu và ngắn chừng 2cm thôi. Mới chích cũng nhát tay, lát là ok hà hihi...
Bác tigon cho e xin lịch vacxin ,lịch dùng ks phòng bệnh với

Bác tigon cho e xin lịch vacxin ,lịch dùng ks phòng bệnh với
Lich của mình.
3 ngày ND-IB
7 ngay đậu gà
10 ngày gum 1
15 ngày dich tả lasota lan 2
20 ngày gum 2
25-30 h5n1
35-40 sổ giun
45 ngày tu huyết trùng(tiem or uong thi 10 ngày dùng 2 ngày den xuat)
60 ngày lasota lần 3
Ks thì CT,ho hấp...10 ngày dùng 2 ngày.thuốc bổ 1 tháng dùng 3 ngày,nếu thời tiết thay doi dot ngot thì 3 ngày dùng 1 ngày

Bài viết có nội dung tương tự

Back