cách úm gà hiệu quả nhất

em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không ạ.
1 câu hỏi quá chung chung ! cái này e có thể tham khảo ở google nhé !!!

em đang nuôi 200 con gà nuôi rồi mới hỏi cách úm ???? chắc gà em cũng to rồi nhỉ ? úm gà em biết không được kĩ lắm là em úm sau mà biết không kĩ ? thật ra úm gà là khâu quan trọng nhất nhưng lại dể nhất nhé em .

quang_siu_ga

Nhà nông tập sự
em/cháu năm nay đang học lớp 12. và đang nuôi khoảng 200 con gà. nhưng úm không đc kĩ cho lắm . và các anh chị chú bác đi trước cho e/cháu 1 ít kinh nghiệm về úm gà để đạt hiệu quả tốt nhất đc không a.
Chào bạn. Bạn nuôi gà được lâu chưa mà nuôi nhiều vậy. Và bạn giống gà gì.

Úm gà là thường nhiệt độ khoảng bao nhiêu là được vậy mấy anh? Trong thời gian úm mình dùng thuốc gì. Và có ai biết chỗ bán đồ vừa đo nhiệt độ vừa đo độ ẩm hog. E cảm ơn

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Nhiệt độ bao nhiêu à?
Rất dễ thôi, thấp hơn nhiệt độ ủ trứng nở, ủ trứng cần nhiệt tối đa 37, tối thiểu 35. Vậy 35 là nhiệt độ thích hợp cho úm gà mới nở, kín gió tuyệt đối. K cần thuốc gì cả nhé

trinh huy

Nhà nông tập sự
Nhiệt độ bao nhiêu à?
Rất dễ thôi, thấp hơn nhiệt độ ủ trứng nở, ủ trứng cần nhiệt tối đa 37, tối thiểu 35. Vậy 35 là nhiệt độ thích hợp cho úm gà mới nở, kín gió tuyệt đối. K cần thuốc gì cả nhé
Long ơi! Mình mới mua 250 con lai chọi sáng nay,xô 11,tranh thủ chủ lò ko có nhà mình áp dụng phương pháp chọn trống bằng xem cánh,chắc được khoảng 70% trống. Giờ mình ko có nhiệt kế cứ quây 3m vuông,2 bóng 100w, 3 máng nước, mới mua 1 bao cám 1 và 1 gói thuốc úm. Theo bạn thì có cần cho ăm cám cn và uống thuốc ko hay dùng phương pháp gì?

dudo92

dĩ nhiên cần úm cám công nghiệp rồi, 2 bóng 100w là ít bóng mà công suất bongscao quá, bạn làm 6 bóng 40 w, kín gió tuyệt đối và cho ra 4m2 thì hợp lý nhất, che phần người đi ra vào để gà không thấy người khi sinh hoạt.

trinh huy

Nhà nông tập sự
Cảm ownd bạn. Mình lúc đầu sợ 40w dùng ko bền nên dùng 100. Hồi chiều tăng thêm 1 bóng 95w nữa. Nghe bạn che kín rồi,trên cũng khá kín sợ khuya lạnh
[DOUBLEPOST=1474037925,1474037630][/DOUBLEPOST]

dudo92

Nền trấu làm gì, 250 con dọn mệt, b làm cái sàn đi. Gà k đủ máng và mật độ phân đàn, con chết con to. Cứ như này mà táng. Không có máng tre thì dùng máng cho ăn thông dụng, loại 15 ô.

[DOUBLEPOST=1474038664,1474038522][/DOUBLEPOST]B cứ làm đúng theo cách mình bày, k hao bất kì con nào nếu giống tốt. số máng ăn 250 con là 13 máng ăn, 10 máng uống, 4m2 và 6 bóng 40 w, che bạt k cho thấy người và kín gió tuyệt đối. Nuôi trên sàn hoàn toàn.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH