• Cai nét thế nào ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 13/6/15

1. neunhumotnu Nếu như một '' nu ''

Bây giờ em đuối rồi mọi người ơi .
      Nghiện nặng rồi . Chắc em phải bó chiếu luôn chứ kiểu này không thể sống nổi .
      Đâu đầu ,chán nản , lười biếng , chẳng muốn làm việc gì , buồn bực , lo âu , ăn nhiều ...v..v...đó là tâm trạng em mắt phải .
      Phải làm sao cai được nét đây mọi người ?
      Thường thì 7 giờ em lên 1 cơn nghiện , rồi tiếp đến là 9 giờ , cơn nghiện thứ 3 là 11 giờ 30 , cơn nghiện thứ 4 là 6 giờ và cuối cùng là cơn nghiện lúc 8 giờ . Nó cứ như một đồng hồ sinh học zậy còn em thì như một con heo bị kéo vào .
      Thân !

Đang tải...
    2. vincent

vincent chuyên cản gà mỹ đẻn VIP

Nghề nghiệp:
      nhân viên văn phòng
      dễ mà bác, cái dt lên đc nét thì đập bể , latop cũng vậy... còn chân đi qua ngoài net, thì đập gãy chân, như vậy là cai đc nét à...

3. dainguyen

dainguyen khen chê phơi phới ngọn đông phong

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      cái hội chứng này trước đây mình cũng mắc phải và tự nó mất đi vấn đề ở chỗ bạn không có một công việc thực sự và không có đam mê trong công việc của mình. nếu giải quyết được vấn đề này thì "nghiện net" sẽ giảm và mất đi lúc nào không biết, nó sẽ trở về đúng chỗ là giải trí, giảm căng thẳng sau một ngày mệt mỏi, không hơn.
      có lẽ điều này không đúng với bạn nhưng đúng với mình. Ngoài diễn đàn này ra còn rất nhiều trang, hay diễn đàn khác lành mạnh cho bạn tham gia, hãy tham gia nhiều diễn đàn, vào nhiều trang khác, học một ngoại ngữ qua nét cũng sẽ giúp giảm nghiện, hay ít nhất cũng Bổ hơn là suốt ngày quẩn quanh với mấy ông nông dân bận rộn.
      thử xem.

neunhumotnu thích bài này.
    4. Jerrychuot

Jerrychuot Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông dân bàn phím
      Bỏ dễ mà, từ bỏ các thằng bạn chơi chung ngay và luôn, từ đó chơi 1 mình một thời gian => chán ngất => nghỉ ngay thôi mà:D

tathuy23 thích bài này.
    5. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Mua 1 tấn gừng về trồng, ngày ngày ra nhổ cỏ, vun gốc bảo đảm "cai" không chịu được luôn :)

6. neunhumotnu

neunhumotnu Nếu như một '' nu ''

Mình nghĩ pháp luân công có thể cai được nét nhưng người mình lúc này chán nản yếu đuối hay sao ấy , tập 1 ngày rồi qua ngày thứ 2 là bỏ không còn một chút sức để tập nên không thành công .
      --- @ 14/6/15 ---
      Bác có bộ ghét em thì phải , chỉ tại em nghiện thôi chứ không là em đi rồi .

7. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Tôi chưa ghét ai trên này.
      Mà tại sao phải ghét ?
      Tôi không ưa nói ngược, nói mánh. Tôi có thể hiểu được mấy cái này nhưng cứ làm bộ ngây ngô không hiểu :).
      Bạn chưa đi được là còn 1 lý do nào đó giữ chân bạn.
      Có thể ngoài đời bạn ít có bạn bè nên hay lên net để hàn huyên với mọi người ?

8. neunhumotnu

Lý do là '' ước mơ làm nông chưa đạt được một tí xíu nào cả '' và phần lớn thời gian lên mạng là vào youtube . Mục đích vào là tìm hiểu kiến thức nông nghiệp ( agriviet .com ) nhưng khi vào được rồi lại thích cải nhau hơn là học hỏi ...chắc là em nghiện chứng '' cải '' rồi bác ạ .
      Nói chung ai giúp em cai nét được là đồng nghĩa giúp em rời khỏi agriviet này .

9. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Nói chung ai giúp em cai nét được là đồng nghĩa giúp em rời khỏi agriviet này .

Câu nói nầy của bạn, tui thấy thiện-chí của bạn. Hoan-hô! Thực-hiện đi bạn! Như vậy bạn đã giúp tui khôngg còn nhìn Agriviet một cách tội nghiệp nữa!
      Chúc bạn may mắn!

10. neunhumotnu

Thực hiện cái gì ? Chưa có ai giúp được nên chưa thực hiện .

11. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Thực-hiện cái gì? Người nghiện hút, nghiện rượu mà cứ cầm điếu thuốc, chai rượu mà muốn bỏ thì phải tránh cho xa thuốc, rượu!
      "Người chân-thật" nói tự trong đáy lòng xuất ra. Nên lời nói của họ "có trọng-lượng". Còn ngược lại, thì... gió thoảng mậy bay... lập đi lập lại, mắc cỡ lắm!
      Nói chung ai giúp em cai nét được là đồng nghĩa giúp em rời khỏi agriviet này . Tui tình-nguyện, làm cữu-vạn, xách gói khi bạn rời khỏi agriviet này .
      Tui sẽ không yêu-cầu bạn phát lương. Tui là bạn sẽ vui.
      Chúc bạn "Cai" mỹ-mãn.