cám gà

Con nuôi 30 con gà, ở q5 - sài gòn. mấy chú cho con hỏi cám loại nào tốt với giá cả ra sao ạ.

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Bạn đang nuôi gà gì thế ?
Mình đang nuôi gà chạ với cám gà con là cám Hiro ( giá bán lẻ 13,5k/kg )
Và sử dụng cám Cargrill cho gà mái đẻ ( 1 bao 25kg /245k )

e nuôi gà ta thả vườn....e mua cám ở chợ nên cũng hok biết loại cám đó là cám gì nữa......cám đó e mua 13k/kg.
cám Cargrill a mua, là ng ta giao tận nhà luôn ha?.

mickey@

Nhà nông nghiệp dư
Bạn đang nuôi gà gì thế ?
Mình đang nuôi gà chạ với cám gà con là cám Hiro ( giá bán lẻ 13,5k/kg )
Và sử dụng cám Cargrill cho gà mái đẻ ( 1 bao 25kg /245k )
Thiện cho gà đẻ ăn cám cn hoàn toàn hay phối trộn vậy. Tiêu chuẩn 1 con 1 ngày là bao nhiêu thức ăn?

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Thiện cho gà đẻ ăn cám cn hoàn toàn hay phối trộn vậy. Tiêu chuẩn 1 con 1 ngày là bao nhiêu thức ăn?
dạ e đi làm thì đào đâu ra tgian mà trộn thức ăn hả anh ! e đã làm sẳn các máng ăn , sáng thì bỏ lúa và cơm nguội dzô cho nó ăn từ sáng tới chiều , chiều về thì cho ăn chiều nữa là xong !
gà đẻ e cho ăn 1 ít cám gà đẻ , 1 ít lúa , và tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của nhà ( vd như cơm nguội ) ,.....

[DOUBLEPOST=1444781928,1444781310][/DOUBLEPOST]
e nuôi gà ta thả vườn....e mua cám ở chợ nên cũng hok biết loại cám đó là cám gì nữa......cám đó e mua 13k/kg.
ở Trảng Bàng k có bán cám gà đẻ , nên mình phải xuống huyện Củ Chi TPHCM ( cách nhà mình 20km ) để mua cám gà đẻ bạn ak !

Tiểu Thư Nuôi Gà

Nhà nông tập sự
cám 13k/kg đó là cám con cò
[DOUBLEPOST=1444806285][/DOUBLEPOST]
dạ e đi làm thì đào đâu ra tgian mà trộn thức ăn hả anh ! e đã làm sẳn các máng ăn , sáng thì bỏ lúa và cơm nguội dzô cho nó ăn từ sáng tới chiều , chiều về thì cho ăn chiều nữa là xong !
gà đẻ e cho ăn 1 ít cám gà đẻ , 1 ít lúa , và tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của nhà ( vd như cơm nguội ) ,.....

ở Trảng Bàng k có bán cám gà đẻ , nên mình phải xuống huyện Củ Chi TPHCM ( cách nhà mình 20km ) để mua cám gà đẻ bạn ak !
gà gì đẹp thế zj anh

Bạn lên chợ Thủ Đức chùa Cao Đài. Gần BigC có bán 240 ngàn một bao.
chú cho con cái địa chỉ ạ.....!!!!!!!!

gà đó a mua bao nhiêu 1 con vậy.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH