• Cảm-tạ.

Thảo luận trong 'Giao lưu các thành viên' , 31/3/12

1. Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP

Thưa,
      Tui về tới Sydney là gần trưa. Trời cuối Thu gay-gay lạnh (17oC). Tắm táp xong là con mắt tui nó chỉ muốn híp lại... nên leo ngay lên giường khò khò một chút lấy vốn rồi gõ ngay mấy dòng cảm-tạ anh chị em Diễn-đàn về tình-cảm bà con dành cho trong thời-gian ngắn-ngủi chúng ta gần nhau vừa qua. Nhìn lại, thì thấy tui càng nợ thêm bà con, bởi mình chưa đem đến lợi-ích thiết-thực nào! Mà thường thì mình mắc nợ rồi cứ vờ-vịt kéo dài, cho đến giai-đoạn... để lâu cứt trâu hóa bùn. (Tình-trạng nầy thi mấy bà mấy cô (của TC) đã nhẵn mặt mình hết rùi. Được cái, phụ-nữ Việt-nam luôn rộng lượng, và tên lang-bạt nầy vẫn được qua phà (nhiều lần! Hì hì, cũng cái tật nổ! Kệ, miễn không chết ai thì thôi)! Nhưng nợ tui đang nói tới đây, không thể bị xếp vào cái loại... ba-trợn đó!

Và lần nầy, (tui biết), tui sẽ đền đáp được thịnh-tình của anh chị em.
      Lần nữa xin hết lòng cảm-tạ.
      Thân.

4 thành viên thích bài này.

Bài viết liên quan
      Đang tải...
    2. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Đoạn đường dài quá Bác nhỉ? ....Chúc Bác thật nhiều sức khoẻ để ....còn về nửa!.^_^

Bác chẳng nợ ai đâu, cứ mỗi tháng agriviet đăng ký 1 thành viên qua đó để gặp bác và đưa mọi người đi tham quan lại là được...:6^:

3. hoclachinh

hoclachinh Nhà nông tập sự

Vậy là thượng lộ bình an. Chúc bác và gia đình dồi dào sức khỏe!

4. jen_ero

jen_ero Nhà nông tập sự

Mừng anh về bình yên. :6^:
      Làm gì thì làm, anh phải về VN một lần nữa để trả nợ Jen một bài hát đấy. Ngày đó, nếu anh không hát được thì hét...Không hét nỗi thì phều phào cũng được chứ không cho thiếu nữa đâu... :angry:

5. binh_dan

binh_dan Nhà nông nghiệp dư

Chưa chắc yên đâu cô jen ...vì cái tội về Việt Nam bỏ chị nhà đi lo việc hàng tổng hehehe!!! Hy vọng rằng lão ma đầu không bị mất xác.

6. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP

Bà xã tui không bao giờ được tui cho biết đi đâu, làm gì. Sáng sớm, đòi ăn sáng xong rồi... biến! Chiều tối bước chân về, bả cằn-nhằn: "Ông đi đâu tới giờ nầy"? Nhưng chắc bả nhìn thấy cái bộ mặt đói khát của tui thấy tội sao đó, nên hối : "Anh mau mau tắm rửa, em dọn cơm".
      Vậy đó! Lần nào tui cũng... tai qua nạn khỏi.

7. jen_ero

jen_ero Nhà nông tập sự

Nhưng không may mắn được hoài đâu anh TC ui...Đi đêm cũng có ngày gặp ma mừ. Chị nhà anh hiền thật, chứ gặp Jen thì ..Khíu chọ lắm...cho qua tua một vài lần thôi chứ rờ tua mãi thì Jen truy đến cùng... :angry: Bởi thế thà ở vậy còn hơn làm khổ kẻ khác .:bash:

8. u minh thuong

u minh thuong Học làm nông dân

@Bác Thuy-canh :
      Dạ, vì anh cám ơn anh chị em trong diễn đàn nên Umt xin anh cho Umt quá giang topic này để được cám ơn anh :
      Umt vì muốn gặp anh để hỏi về cách tự chữa bệnh nên mạnh dạn đăng ký
      và xuống Hậu giang tham dự buổi off nhờ đó mà có may mắn được gặp anh và biết nhiều anh chị em trong Agriviet.
      Cám ơn anh vì cũng nhờ đó mà Umt bắt đầu dám nhiều chuyện, mạnh dạn viết tham gia diễn đàn (trước đây chỉ đọc là chính).
      Và cám ơn anh đã chỉ dạy cặn kẻ cho Umt và bà CT xã những bài tập để chửa bệnh đau cột sống .

Còn bây giờ thì trành tròn khiếu nại nè :
      Anh làm sao hay quá vậy ? Có "bí kíp" mà giấu há ! Sao anh không nói sớm để Umt xin theo học mà về bên Úc rồi mới kể ? Thương thì thương cho trót, gọt thì gọt cho trơn đi anh. Anh được...tai qua nạn khỏi mà để đàn em mắc nạn "đi thưa về trình", anh đành lòng sao ? :lol::lol::lol:

Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe và bình an.
      Mong sớm được gặp lại anh.
      Kính

Last edited: 1/4/12
    9. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP