Cần bán mướp , bí đao

Chào mọi người minh có 5 sào đất ở biên hoà đang dự tính trồng bí đao mướp bầu nhưng lo về đầu ra xin mọi người cho ý kiến thanks nhieu

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Đi chào mấy bà bán lẻ ở chợ đó bạn. Mình cũng trồng rau ở Biên Hòa cũng đi bán như vậy đấy
Anh có gặp khó khăn gì trong việc chào bán lẻ như vậy ko ạ! Mà anh trồng an toàn hay trồng hữu cơ?
neu ban trong theo chuan sach thì mình có the tieu thu cho ban
Bạn thu mua à! Bạn đang có bao nhiêu loại vậy? Mình có người bạn đang tìm nguồn rau để mở cửa hàng, nếu bạn có trên 10 loại cho mình thông tin nhé!

Chút Tình Gửi Gió

Nhà nông tập sự
Anh có gặp khó khăn gì trong việc chào bán lẻ như vậy ko ạ! Mà anh trồng an toàn hay trồng hữu cơ?

Bạn thu mua à! Bạn đang có bao nhiêu loại vậy? Mình có người bạn đang tìm nguồn rau để mở cửa hàng, nếu bạn có trên 10 loại cho mình thông tin nhé!
Mình trồng an toàn Loan ak. Khó khăn khi đi chào hàng là nhiều khi họ có mối rồi họ k lấy của mình. Hoặc họ kỳ kèo giá cá này kia

Loan Nguyen

Con gái Đất Võ
BQT WEBSITE
Mình trồng an toàn Loan ak. Khó khăn khi đi chào hàng là nhiều khi họ có mối rồi họ k lấy của mình. Hoặc họ kỳ kèo giá cá này kia
Có dịp dẫn 1 vài đơn vị về vùng rau để hợp tác bao tiêu, không hiểu sao lại ko có điểm chung để đi đến sự hợp tác.
Nhà vườn thì ko làm theo quy trình canh tác của cty, cty thì đưa ra những yêu cầu nhà vườn ko bắt nhịp kịp, rồi lên tiếng nói cty ép giá. ...
Thật tình nhiều đơn vị thu mua luôn muốn có nguồn hàng ổn định, nông dân thì muốn chuyên tâm canh tác, ko lo về đầu ra.
Vậy theo anh tại sao 2 đối tượng này ko gặp nhau? Việc hợp tác trong 1 quy trình làm rau khó, phức tạp lắm sao?

Chút Tình Gửi Gió

Nhà nông tập sự
Có dịp dẫn 1 vài đơn vị về vùng rau để hợp tác bao tiêu, không hiểu sao lại ko có điểm chung để đi đến sự hợp tác.
Nhà vườn thì ko làm theo quy trình canh tác của cty, cty thì đưa ra những yêu cầu nhà vườn ko bắt nhịp kịp, rồi lên tiếng nói cty ép giá. ...
Thật tình nhiều đơn vị thu mua luôn muốn có nguồn hàng ổn định, nông dân thì muốn chuyên tâm canh tác, ko lo về đầu ra.
Vậy theo anh tại sao 2 đối tượng này ko gặp nhau? Việc hợp tác trong 1 quy trình làm rau khó, phức tạp lắm sao?
Loan hãy hình dung nhé! Ng trồng rau là thuộc về ng lao động, họ luôn cho rằng ng đi bán ngon ăn hơn, lời nhiều hơn vì giá họ bán cho thương lái rẻ hơn giá bán lẻ rất nhiều nên họ nghĩ mình bị ép giá chứ họ k thể biết đc những khó khăn hay những chi phí của thương lái hoặc doanh nghiệp thu mua. Còn phía doanh nghiệp thì hò trả gía hơi cao 1 chút so vs bán chợ nhưng lại đưa ra nhưng quy trình mà ng lao động chưa quen hoặc quá lạm dụng vào khoa học dẫn đến năng xuất của ng lao động giảm( thực ra làm nông nghiệp cũng có mẹo và quy luật tự nhiên của nông nghiệp mà doanh nghiệp k biết điều đó nên mới ép nông dân làm đúng quy trình của họ), chi phí đầu tư cao dẫn đến k có công. Chính vì vậy mà 2 đối tượng này khó hòa hợp. Để giải quyết đc tình trạng này thì phía doanh nghiệp cần phải am hiểu về quá trình chăm sóc cây rau 1 cách thực tế hoặc phải dùng đến ng am hiểu về sản xuất vừa am hiểu về kd, pr... để làm cầu nối trung gian mới đc.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH