• Cán bộ giải quyết hộ mình

Thảo luận trong 'Chuyện cảnh giác / Người xấu - Việc xấu' , 12/1/12

1. tanmeo87 Nhà nông nghiệp dư

Bạn maquemau xóa bài viết của mình mà không có lý do là sao,mình sai ở đâu

--------

Vâng,anh maquemau chạy đâu rồi không biết

Last edited: 12/1/12
      Đang tải...
    2. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Trước hết bác phải coi lại cái cách viết bài của bác đã.
      1- Bác đã gửi ko đúng nơi quy định. Bác phải gửi khiếu nại tại
      Đóng góp ý kiến cho diễn đàn (Bên dưới tiêu đề mỗi box, có chú thích đại ý tính năng từng box) .
      2- Bác khiếu nại bị xóa bài thì phải trình bày là bác gửi bài tiêu đề, nội dung, lúc nào.... Một số thông tin đề BQT họ biết mà tìm kiếm.
      3- Bác gửi cho ai? Mục đích bài viết than phiền với ai? Không nhất thiết phải dài dòng văn tự nhưng đâu nói trổng nói không như vậy?
      4- "Chạy"? Chạy đâu? Bác dùng từ như vậy có hàm nghĩa miệt thị người khác đó!

3. maquemau

maquemau Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      cho gi lam nay
      bạn nên viết bài nầy bên mục mua bán thủy sản tôi đã chuyển dùm nhưng không được.
      -----------------------------------------------------------------------
      Mọi người có thế cho mình biết để trở thành một đại lý thu mua thủy sản thì cần những yếu tố gì không ạ.
      Mình chỉ biết có mối quan hệ rộng với các nhà tiêu thụ như: nhà hàng,khác sạn...
      Còn những yêu tố khác mình chưa biết rõ lắm mong mọi người giúp đỡ.

Link: http://agriviet.com/home/threads/77616-Moi-nguoi-vao-gop-y-giup-minh#ixzz1rwMJhFda

4. baby_plm

baby_plm nông dân làm biếng

Nghề nghiệp:
      Ăn nhờ ở đậu thế gian
      Baby đã chuyển bài của bạn qua chuyên mục mua bán.

Tuy nhiên mình vẫn có vài lời lưu ý:
      1> Theo ghi nhận thì bạn tham gia diễn đàn từ tháng 7, đến nay cũng đã nữa năm với 21 bài viết thì mình nghĩ bạn cũng phải hiểu việc post những bài có nội dung gì và ở đâu cho phù hợp.
      2> Baby không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng thiết nghĩ là con người văn minh thời đại mới thì nên CẨN TRỌNG lời nói. Lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Thậm chí, xin lỗi mọi người nhưng ... nếu có điên máu lên mà chửi thì cũng phải chửi cho có văn có vần, có văn hóa.
      3> Anh maquemau xử lý bài viết của bạn còn nhẹ tay lắm. Là mình, với lịch sử sử dụng diễn đàn lâu như bạn mà viết sai topic thì mình đã xóa ko vết tích và thậm chí còn ban cảnh cáo 1 tháng nữa.
      4> Điều cuối cùng mình muốn nói: "Quốc có quốc pháp, gia có gia quy".

Mong bạn có những ngày lướt web vui vẻ với diễn đàn agriviet hiền hòa này!
      Thân ái!