Thảo luận Cần các anh em chia sẻ về kinh nghiệm sử dụng Cảm Biến tích hợp mạng không dây.

• Thread starter AnhBaNongNghiep
  • Ngày gửi
Như trên tiêu đề, mình là một thành viên mới cần các anh em thảo luận cho ý kiến về việc sử dụng mấy thiết bị cảm biến có tích hợp mạng không dây (wifi, 3g,..). Anh em ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mọi người về lợi ích, công dụng, hiệu quả với cả chi phí thổn thất bao nhiêu nhé!!! Cảm ơn anh em :D

Bác không đưa ra mục đích sử dụng cụ thêr thì khó ai trả lời dc bác ạ. Như: cảm biến nhiệt độ, độ ẩm, mưa, ánh sáng, lưu lượng, áp..... Tất cả cảm biến sẽ có một bo giải mã rồi truyền tín hiệu cho main 3g, wifi, rf, bluetooth....rồi có thiết bị nhận điều khiển...
Chi phí tự làm thì khá rẻ với điều kiện biết về điện tử lập trình, còn mua thì phải xem bác ứng dụng vào cái gì mới dc bác ạ

Bộ điều khiển hệ thống tưới vườn thông minh, kết nối 3G GIQ-EUCEL-01 (GreenIQ Smart Garden Hub)
Mình thấy sản phẩm này này bác. Thì do là chưa sài nên mình mới muốn xin ý kiến của a e nào sài thử rồi hay thôi, còn mục đích chả gì ngoài tưới tiêu vườn nhà bác ạ
Cái này thì xài chơi thôi, chứ tưới cây thì còn phải điều khiển cả EC và Ph, bạn chỉ cần lắp cái tủ điều khiển timer, và cái lưu lượng phân điều chỉnh EC và Ph là được rồi. Bấy nhiêu là đã đáp ứng được cho cả sản xuất quy mô lớn.

ôi, rắc rối thế hả bác. Em cảm ơn bác nhiều nhé, để em tìm hiểu sâu hơn :D

Back