• cần các bác có kinh nghiệm nuôi vịt chỉ giáo giúp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 26/1/15

1. Lavifarm

Lavifarm Nông dân nghèo

Diện tích có 500m thì hơi nhỏ, bạn làm nhiều thứ quá sẽ ko đâu ra đâu. Tập trung vào làm chủ lực 1 thứ thôi bạn ơi, hoặc 2 thứ (1 ngắn ngày 1 dài ngày) lấy ngắn nuôi dài, Tôi nghĩ bạn nên chọn heo là nuôi chủ lực là tốt nhất, với diện tích đó bạn sẽ nuôi được 10 con heo nái sinh sản, đẻ ra bao nhiêu nuôi thịt hết. Nếu bạn làm được tốt kỹ thuật thì trung bình mỗi tháng sẽ xuất 2 bầy heo, bạn kiếm về mỗi tháng ít nhất củng được 30 triệu hơn.
      Nghiên cứu xem

2. 2luatapsu

2luatapsu Học làm nông dân

anh con nuôi vịt nữa không ak... em tinh nuôi 100 con vịt mà giá vịt hiện tại chô em la 33k/kg anh tinh có công thức cho ăn nào có lời không anh

3. Le Huan

Le Huan Học làm nông dân

1: Vịt thường mọc lông cánh vào tầm 35 ngày đến 55 ngày ( cái này em đi hỏi thôi )
      2:vô lí. đáng lẽ ra thời kì nó ra Lông cánh hay nói chung là giai đoạn mọc Lông...thì nó sẽ cần nhiều thức ăn hơn chứ.. đặc biệt là các loại thức ăn vitamin. sao của bác lại giảm đi là sao ?
      em ngu ý của em : Bác nên cho nó ăn tăng cường vitamin và chất tanh.
      = ko biết là bác nuối khép kín hay thả ngoài đồng nữa.. nếu nuôi khép kín thì bác xem là có thiếu chất xơ cho nó không.. nếu bác chỉ cho ăn cám công nghiệp ko....thì bị như thế là đúng rồi.. còn nếu bác nuôi ngoài đồng ( nuôi theo thời vụ giống mấy bác khu em ) thì cái này em chưa rõ lắm nên ko dám phán bừa..
      vì mấy bác chỗ em nuôi vịt theo thời vụ em thấy rất ổn chẳng sao cả.
      à mà bác cẩn thận Hiện Tượng mổ long nhau ấy nhé... nếu dính phải thì khổ ;lắm đấy. kể cả chỉ có 1 hoặc vài con.. bác mà ko điều trị sớm thì ôi thôi...!
      nếu dính thì bác mua kính về cho nó đeo..... giảm 97 % hiện tượng đó.

4. rauquainon

rauquainon Nông dân nghèo

bác này vui tính ghê:
      vịt của bác bị bệnh rồi trên mạng có tài liệu tiêm vacxin và phòng bệnh cho ngay vịt đó cái lên xem mà tham khảo cũng dễ ko mất nhiều phí
      còn vịt mà đang ra long nó còn ăn nhiều hơn ấy chỉ khi nào khô long cánh nó mới ăn giảm thôi

5. Lavifarm

Lavifarm Nông dân nghèo